Jump to content

Bun venit pe Civic FD Thailand Community
Inregistreaza-te pentru a vedea tot continutul forumului, Logheaza-te acum - ori e creaza-ti cont for free today!

เคลมรอบคัน กับกรุงเทพประกันภัย ได้ไหมครับ

• Please log in to reply
7 replies to this topic

sscivic

sscivic

Turn Pro

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : เอส
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S AT
  • ชื่อเล่นรถ : civic_neverdie
พอดีว่าผมทำประกันภัยชั้น 1 คุ้มครอง คุ้มค่า กับ บ.กรุงเทพประกันภัยก่อนประกันจะหมดอายุผมอยากจะเคลมรอบคัน ผมเลยโทรไปถามตัวแทนประกันเค้าบอกว่าเคลมได้แต่ผมต้องจ่าย 25000 บ.สองหมื่นห้าครับ ผมถามเพื่อนที่เคยเคลมแต่ประกันคนละบริษัทเค้าบอกเสียค่า เอ็กเซฟ อย่างเดียวผมควรทำไงดีครับ ผมอยู่รังสิต ปทุมธานี ครับ

tonhom6681

tonhom6681

สมาชิกสองหมื่นโล

• Full Member
  • ชื่อเล่น : เสี่ยเมืองจันท์
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : ไข่ขาว
ต้องลองปรึกษาอู่ที่จะไปทำอ่ะครับ เค้ามีวิธีการของเค้า

sscivic

sscivic

Turn Pro

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : เอส
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S AT
  • ชื่อเล่นรถ : civic_neverdie

ต้องลองปรึกษาอู่ที่จะไปทำอ่ะครับ เค้ามีวิธีการของเค้า

ขอบคุณครับ

Neung

Neung

มือใหม่ป้ายแดง

• ชื่อเล่น : หนึ่ง
  • รุ่น : 2.0 EL AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : น้องมุก

พอดีว่าผมทำประกันภัยชั้น 1 คุ้มครอง คุ้มค่า กับ บ.กรุงเทพประกันภัยก่อนประกันจะหมดอายุผมอยากจะเคลมรอบคัน ผมเลยโทรไปถามตัวแทนประกันเค้าบอกว่าเคลมได้แต่ผมต้องจ่าย 25000 บ.สองหมื่นห้าครับ ผมถามเพื่อนที่เคยเคลมแต่ประกันคนละบริษัทเค้าบอกเสียค่า เอ็กเซฟ อย่างเดียวผมควรทำไงดีครับ ผมอยู่รังสิต ปทุมธานี ครับ

ทำไมค่าเคลมแพงจัง ผมเคลมสีใหม่รอบคัน ศูนย์ฮอนด้า สีขาวมุกมา 2 ครั้งแล้ว จากสีดำเดิม ของวิริยะ ปีแรกเสีย 4000 บาทเอง แล้วก้อเว้นช่วงปีหนึ่ง ปีที่สอง เคลมสีขาวมุกแบบพีอุส เจอเรียก 6000 บาท(ที่แรกเรียกแค่ 4 พันแต่พอเค้าเช็คประวัติ เคลมยาวเป็นหางว่าวเลยขอเพิ่มอีกสองพัน) ผมก้อโอเค ตอนนี้กำลังจะส่งรถเข้าทำแล้ว ใบเคลมใบเดียวจบ แค่ในเคสคุณผมแนะนำว่าก่อนประกันหมดไล่เก็บเคลมที่ละส่วน สัก 3-4 ใบเคลมก้อได้รอบคันแล้ว เสียใบค่าเอ็กเซ็บใบล่ะพันก้อยังเสียน้อยกว่าแต่ประวัติเคลเยอะต้องแลกกันเอา ลองพิจารณาดูครับ อีกทางเลือก ราคาที่เค้าเรียกมาผมว่า โหดมาก ผมทำสีที่ศูยน์ ตกสี่หมื่นกว่า จ่ายแค่ 4000 เอง ไม่เคยเจอครับ

Neung

Neung

• ชื่อเล่น : หนึ่ง
  • ชื่อเล่นรถ : น้องมุก
อีกนิดแนะนำ ถ้าทำสีอู่แนะนำ อู่ อินพินิตี้ บอดี้ เซอร์วิท อู่ใหม่งานเนียนมาก สีดูปองพ่นสีระบบน้ำ อู่ใหม่พิ่งเปิดเมือปลายปี บริการดีมากเพราะกำลังโปรโมฯอู่อยู่ เค้าบริการเราเต็มที่เพราะจะสร้างชื่อตอนนี้คัยไปทำรับรองไม่ผิดหวังเพราะเค้าหาฐานลูกค้า ผมเอารถไปทำอยู่ แถวใกล้เซียร์รังสิต พอดีผมเองก้ออยู่โซนปทุมรังสิตเหมือนกัน

mr.prakanpai

mr.prakanpai

Drift King

• Drift King
  • Interests:มิตรภาพ อินเตอร์เนต ยานยนต์ และอาหาร
  • ชื่อเล่น : เม้ง
  • สีรถ : เทาบลูอิช
  • My Car : ชัดเจน จริงใจ คุ้มค่า ประกันภัย อันดับหนึ่ง CFDT ครับ
  • ชื่อเล่นรถ : น้องจูน

ประกันคุ้มครองคุ้มค่า ของกรุงเทพประกันภัย เป็นแบบประกันที่มีส่วนร่วม 5,000 บาท ทุกครั้งที่เกิดเหตุเป็นฝ่ายประมาท หรือ ไม่มีคู้กรณี จะต้องจ่ายส่วนร่วม เป็นเงื่อนไขกรมธรรม์ ที่ตัวแทนต้องอธิบายให้ลูกค้าเข้าใจก่อนทำประกันภัยเสมอครับดังนั้น การเคลมรอบคัน จึงโดนส่วนร่วมเยอะครับ เพราะเป็นประกันภัยประเภทหนึ่ง แบบมีส่วนร่วมครับ คล้าย ๆ กับธนชาติประมาณนั้นครับ

eak_nakhonsri

eak_nakhonsri

สมาชิกหมื่นโล

• ชื่อเล่น : เอก
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 E AT
เก็บข้อมูลครับ

tonmai1234

tonmai1234

• New Members
  • ชื่อเล่น : tonmai
  • สีรถ : เทาซิลเวอร์สโตน
  • รุ่น : 1.8 E MT, 1.8 E AT (AS) Navi
ผมว่าแพงนะครับ ในส่วนของผมทำกับประกันคุ้มภัยไว้เคยแคลมทำสีใหม่รอบคันอยู่ที่ 3000 บาท เองครับ คุณภาพก็อยู่ในระดับมาตรฐานของสีทั่วไปครับ ( การบริการของคุ้มภัยไม่ดีครับแถมไม่อธิบายข้อมูลให้ลูกค้ารับทราบด้วยนะครับ ) ใครคิดจะทำประกันภัยใหม่อย่าไปใช้เหมือนของผมเลยครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users