Jump to content

Bun venit pe Civic FD Thailand Community
Inregistreaza-te pentru a vedea tot continutul forumului, Logheaza-te acum - ori e creaza-ti cont for free today!

เก็บสตรอเบอร์รี่ ที่สวนดอยแก้ว อ.สะเมิง จ.เชียงใหม่

• Please log in to reply
34 replies to this topic

nut_tect

nut_tect

The Legend

• The Legend
  • ชื่อเล่น : nut
  • สีรถ : N/A
  • รุ่น : N/A
  • ชื่อเล่นรถ : น้อง Little
แผนที่ไปสวนดอยแก้ว อ.สะเมิง นะคะ :sm16:
จากเชียงใหม่ไปอ.สะเมิง ทางดีโค้งเยอะ บางโค้งทั้งชันและหักศอก ติดๆกันจนนับไม่ถ้วน ถ้ามาเร็วๆระวังแหกโค้งเอาง่ายๆ แต่จากอ.สะเมิงไปสวนสตรอเบอรี่ ทางไม่ค่อยดี แต่ก็พอไปได้ โค้งก็เยอะ เส้นทางทั้งมีทั้งเป็นลาดยาง ถนนตัวหนอนที่ล่ำลือกัน เหอๆๆแทบจะคลานไปเลยคะ สงสารรถ ดีนะไม่ได้เอารถfdไป ไปเช่ารถเอาที่โน้นเป็นรถcity

ถึงไร่แล้วคะ :sm25:

พอไปถึงก็ติดต่อขอเข้าไปเก็บสตรอเบอร์รี่ :sm10:

ลูกใหญ่ไหมคะ :sm01:

ได้ตะกร้าคนละ2ใบกับแฟน เดินแยกกันเก็บ เวลาผ่านไปซัก45 นาทีเห็นจะได้ เลยเรียกแฟนให้เอาสตรอเบอร์รี่มารวมกันปรากฎว่าตะกร้าที่เกือบเต็มของเรา ส่วนตะกร้าที่มีอยู่ 15 ลูก นั้นของคุณแฟน เลยถามคุณแฟนว่าสตรอเบอรี่ทำไมได้แค่นี้ คุณแฟนบอกว่าก็เก็บไปกินไป เหลือกลับมาแค่เนี้ย 555 :sm02:

เรา2คนหายไปนานมาก พอตอนกลับมาเจ้าของสวนบอกว่าลืมไปเลยว่ามีเรา 2 คนเดินเข้าไปเก็บสตรอเบอรี่
ได้มา 4 ตะกร้า รวมในท้องของเรา2คนไม่รู้ว่าเท่าไร แต่ที่แน่ๆๆอิ่มมาก :sm29:

เก็บเสร็จก็มีคนงานที่สวนมาช่วยจัดเรียงลงกล่อง :sm33:

ได้ทั้งหมด4กล่องคะ กล่องละ1กิโล ที่เหลืออีกประมาณเกือบครึ่งโลเจ้าของแถมให้แต่ใส่ถุงให้ไม่ได้ใส่กล่องคะ :sm04:

ราคาสตรอเบอรี่ กก.ละ 250 บาทคะ ไร่นี้เป็นไร่ที่ปลอดสารพิษคะ เก็บกินได้อย่างสบายใจ เพื่อนคนไหนถ้าไปเที่ยวเชียงใหม่แล้วลองแวะไปนะคะ ได้เก็บสตรอเบอรี่กินจากต้นรู้สึกว่าหวานมากผิดกับที่ซื้อตามท้องตลาดเป็นเพราะว่า เวลาเขาเก็บมาขายเขาต้องเก็บให้มันเป็นสีแดงปนเขียว เพราะระยะเวลาจะทำให้มันเป็นสีแดงเอง เลยทำให้รสเปรี้ยว แต่ถ้าจะให้หวานต้องเก็บตอนสีแดง ซึ่งถ้าไว้หลายวันจะทำให้ช้ำได้ง่าย :sm01:

Guest_96.5%XX_*

Guest_96.5%XX_*
  • Guests
ขอบคุณ พี่นัดคนสวย ที่นำรูปถ่าย มาให้ดูครับ คาดว่า หลังปีใหม่คงได้ไปแถว สะเมิง แบบพี่มั่ง

PICCOLO

PICCOLO

Drift King

• Drift King
  • ชื่อเล่น : M
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : พลัง
น่ากินมาก ถ่ายรูปสวยด้วยยย

ชอบๆๆๆ

MenY

MenY

The Legend

• Guardian Spirit
  • Interests:ห้องรัชดา/ห้องสินธร/สีลม Pantip.com<br /><br />หุ้น การเงิน/บ้าน/รถยนต์/ธุรกิจส่วนตัว
  • ชื่อเล่น : เมย์
  • รุ่น : 1.8 E MT, 1.8 E AT (AS) Navi
  • My Car : NewAltis08,Civic MC 09,City Minorchange Waiting
ถ่ายรูปสวยเหมือนคนถ่ายเลยค่ะ ขอบคุณพี่นัทที่มารีวิว เดี๋ยวไปมั่ง อิอิ

siangsanaoh

siangsanaoh

Drift King

• ระงับการใช้งานชั่วคราว
  • ชื่อเล่น : konlek
น่าไปมั่กมากกกก

Chacky

Chacky

สมาชิกสองหมื่นโล

• Full Member
  • ชื่อเล่น : Chacky
น่าไปน่าไปเดี่ยวลองไปบ้าง ขอบคุณกับข้อมูลสวยยยยคร้าบบบ

jamejame

jamejame

Drift King

• Staff Team
  • Location:+++++คอนวูด+++++++ แก่งคอย สระบุรี ++++++บ้าน : อ.ท่าเรือ อยุธยา ชอบไป : แม่ฮ่องสอน และ ปาย
  • ชื่อเล่น : เจมเจม
  • สีรถ : เทาบลูอิช
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)
  • My Car : FD2006 i-deal
  • ชื่อเล่นรถ : FDmodulo^ สถานะ : I AM NIKON
ขอบคุณรูปสวยๆนะครับ

eieimetro

eieimetro

Drift King

• สมาชิกไม่แสดงตน
  • ชื่อเล่น : c h a M p
  • ชื่อเล่นรถ : MonSter CaR
จากตัวเมืองเชียงใหม่กี่กิโลครับพี่นัท

veera_arch

veera_arch

The Legend

• Interests:ส่องพระ...สแตมป์
  • ชื่อเล่น : อาร์ท
  • สีรถ : เทาซิลเวอร์สโตน
  • รุ่น : 1.8 S AT
  • ชื่อเล่นรถ : วีวี่
ภาพสวยมากๆ ครับ น้องนัท....เขาฉีดยาเยอะนะ ล้างหลายๆรอบ นะครับ

nut_tect

nut_tect

The Legend

ขอบคุณ พี่นัดคนสวย ที่นำรูปถ่าย มาให้ดูครับ

คาดว่า หลังปีใหม่คงได้ไปแถว สะเมิง แบบพี่มั่ง

จัดปายยยยยยย :sm21:

น่ากินมาก ถ่ายรูปสวยด้วยยย

ชอบๆๆๆ

ขอบคุณคะ :sm16:

ถ่ายรูปสวยเหมือนคนถ่ายเลยค่ะ ขอบคุณพี่นัทที่มารีวิว เดี๋ยวไปมั่ง อิอิ

แต่พี่ไม่ได้ถ่ายรูปเองอะ แฟนพี่เขาถ่ายให้อะจ๊ะ :sm22:

nut_tect

nut_tect

The Legend

น่าไปมั่กมากกกก

น่าไปน่าไปเดี่ยวลองไปบ้าง ขอบคุณกับข้อมูลสวยยยยคร้าบบบ

ขอบคุณรูปสวยๆนะครับ

ขอบคุณคะ :sm01:

nut_tect

nut_tect

The Legend

จากตัวเมืองเชียงใหม่กี่กิโลครับพี่นัท

ตัวเมืองถึง อ.สะเมิงประมาณ 50 โลคะ จาก อ.สะเมิง ไปไร่สตรอเบอรี่อีประมาณ 26ก.ม. อะจ๊ะ :sm16:

ภาพสวยมากๆ ครับ น้องนัท....

เขาฉีดยาเยอะนะ ล้างหลายๆรอบ นะครับ

พี่อาร์ทคะ ไร่นี้ปลอดสารพิษเพราะไร่นี้ส่งสตรอเบอรี่เข้าวังด้วยคะ ไร่อื่นไม่ทราบเหมือนกัน :sm10: เหตุผลที่ไปไร่นี้ก็เพราะที่นี้ปลอดสารพิษคะ :sm11:

RabbittZ

RabbittZ

The Legend

• Interests:Basketball ...
  • ชื่อเล่น : ดช.ต้น
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • ชื่อเล่นรถ : กระป๋องคุง...
หนีเที่ยวนินาเจ้...

fly-high

fly-high

Drift King

• Drift King
  • ชื่อเล่น : IamPu*
  • สีรถ : เทาโพลิชเมทัล
  • รุ่น : 1.8 E MT, 1.8 E AT (AS) Navi
ไปเที่ยวเชียงใหม่มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ที่จำได้คือกินสตอเบอรี่ไม่ต่ำกว่า 1 กิโลคนเดียวปล.ถ้าใครชอบหวานนุ่มนิ่ม แนะนำพันธุ์พระราชทาน80 นะคะอร่อยม๊ากกกก :sm11:

Surasakker

Surasakker

สมาชิกสองหมื่นโล

• ชื่อเล่น : OaT3677
  • สีรถ : เทาโพลิชเมทัล
  • ชื่อเล่นรถ : หมูวิควิค
จะไปเชียงใหม่พอดีเลย ว้าว อย่างนี้ต้องไปเยี่ยมเยียนซะแล้ว ขอบคุณครับ

veera_arch

veera_arch

The Legend

• Interests:ส่องพระ...สแตมป์
  • ชื่อเล่น : อาร์ท
  • สีรถ : เทาซิลเวอร์สโตน
  • ชื่อเล่นรถ : วีวี่

ตัวเมืองถึง อ.สะเมิงประมาณ 50 โลคะ จาก อ.สะเมิง ไปไร่สตรอเบอรี่อีประมาณ 26ก.ม. อะจ๊ะ :sm16: พี่อาร์ทคะ ไร่นี้ปลอดสารพิษเพราะไร่นี้ส่งสตรอเบอรี่เข้าวังด้วยคะ ไร่อื่นไม่ทราบเหมือนกัน :sm10: เหตุผลที่ไปไร่นี้ก็เพราะที่นี้ปลอดสารพิษคะ :sm11:

เยี่ยมไปเลย สามารถเด็ดมากินได้เลย ชิมิเที่ยวสนุกเลยช่วงนี้คนยังน้อย หากไปช่วงหยุดยาวๆปีใหม่ คนจะแออัดมากๆ...ภาพส่วยมากๆ น้องนัท

real_w_work

real_w_work

The Legend

• Interests:Automobile, Scuba Diving, Kart<br />, Hi-tech Gadgets and Nice Girls...
  • ชื่อเล่น : Pong
  • รุ่น : 1.8 E AT
  • ชื่อเล่นรถ : น้ิองเรียบร้อย
อยากไป เคยไปเหมือนกันแต่ไม่ใช่ที่เชียงใหม่เพิ่งรู้ว่ามีแบบนี้ด้วย ไว้ถ้าจะไปอาจจะรบกวนสอบถามหน่อยนะครับน้องนัท

ChaiOoo

ChaiOoo

สมาชิกหมื่นโล

• ชื่อเล่น : Chai
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)
ถ่ายรูปได้ สวย คมชัดมาก ครับ .. ใช้กล้อง รุ่นไหน อยู่ครับ

real_w_work

real_w_work

The Legend

• Interests:Automobile, Scuba Diving, Kart<br />, Hi-tech Gadgets and Nice Girls...
  • ชื่อเล่น : Pong
  • รุ่น : 1.8 E AT
  • ชื่อเล่นรถ : น้ิองเรียบร้อย
น้องนัทค้าบ มีเบอร์ที่สวนมั้ยเอ่ย ??

nut_tect

nut_tect

The Legend

ถ่ายรูปได้ สวย คมชัดมาก ครับ .. ใช้กล้อง รุ่นไหน อยู่ครับ

Canon 5D MARK II เลนส์ 24-70 คะ :sm37:

น้องนัทค้าบ มีเบอร์ที่สวนมั้ยเอ่ย ??

081-7242650, 084-8039905 นะงับ :sm01:

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users