Jump to content

Bun venit pe Civic FD Thailand Community
Inregistreaza-te pentru a vedea tot continutul forumului, Logheaza-te acum - ori e creaza-ti cont for free today!

ขอระบายนิดนึงครับ เปิดร้านขายเสื้อผ้า แต่โดนนักเลงหาเรื่องคุกคาม

โดนคุกคาม เซ็นทรัลชลบุรี นักเลง

• Please log in to reply
5 replies to this topic

rufaus

rufaus

สมาชิกหมื่นโล

• Full Member
  • ชื่อเล่น : @Best@
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : ตูดหมึก
ยาวนิดนึงนะครับกระผมและแฟนเปิดร้านขายเสื้อผ้าสตรีอยู่ในห้างเซนทรัลชลบุรี ชั้น Gแล้วทางห้างได้ทำการจัดระเบียบร้านค้าใหม่ คือย้ายร้านเสื้อผ้ามาไว้โซนเดียวกันแล้วก็มีสองร้านที่ย้ายมาอยู่ตรงข้ามผม เป็นเจ้าของเดียวกันร้านขายเสื้อผ้าคนละแนวกัน(เป็น ญ) แต่ร้านนึงในนั้นเสื้อผ้าเป็นแนวเดียวกับผมพอเวลาผ่านไป พักใหญ่ๆ ทางเค้าก็เริ่มมากล่าวหาทางผมว่าไปก๊อปแบบเสื้อผ้าเค้าซึ่งจริงแล้ว เสื้อผ้าก็ไปรับมาจากแหล่งเดียวกันคือ Platinum ประตูน้ำ มันก็มีโอกาสซ้ำกันได้เป็นธรรมดาแล้วทางผมก็ยืนยันว่าไม่ได้ก๊อปแน่นอน เราขายของเราแบบนี้มานานแล้ว ก่อนทางนั้นจะย้ายมาแต่ทางนั้นไม่ยอม ไม่พอใจจึงไปฟ้องกับทางห้าง ทางห้างเลยเชิญเจ้าของร้านและแฟนผมขึ้นไปคุยทางห้างได้อธิบายและชี้แจงว่า ไม่ผิด ทางผมขายเสื้อผ้าแนวนี้มาแต่แรกแล้วแต่หลังจากนั้น ทางนั้นก็ยังไม่ยอมจบครับ เริ่มมาการตะโกนด่าพนง.ขายของผมด้วยคำหยาบๆคายๆ เช่น "ไม่มีสมองเหรอไงวะ""ไอสมองควาย" ทางผมจึงแจ้งทางห้างไป ว่าทางนั้นไม่ยอมจบแต่ทางห้างตอบว่าเค้าช่วยอะไรไม่ได้ เพราะมันเปนเรื่องของร้าน ไม่ใช่ข้อร้องเรียนจากลูกค้า และยังไม่มีการลงไม้ลงมือ ทะเลาะเบาะแว้งทางผมจึงทำอะไรไม่ได้ คิดว่านิ่งๆไว้ เดี๋ยวทางนั้นก็เลิกไปเอง ทางผมก็ได้แต่บอกให้ พนง. ขายของผม ตั้งหน้าตั้งตาขายไปอย่าไปสนใจเค้าตลอดเวลาที่ผ่านมา เค้าจะด่าอะไร ทางผมก็นิ่งเงียบตลอด ขนาดไปซื้อของที่ Platinum ก็พยายามเลี่ยงแบบที่ร้านนั้นเอามาขายทุกครั้งเวลาเอาเสื้อผ้าใส่โชว์หุ่น ร้านนั้นก็กลั่นแกล้งโดยการเอาตัวเหมือนกันมาโชว์บ้าง ทางผมจึงต้องยอมเปลี่ยนเอาชุดอื่นใส่โชว์หุ่นแทนแต่...ยิ่งทางเรายิ่งนิ่งไม่ตอบโต้ เหมือนทางนั้นเริ่มได้ใจกระทำหนักข้อขึ้นเรื่อยๆ เริ่มมีการ เอาผู้ชายท่าทางน่ากลัว มายืนจ้องคนขายผมที่หน้าร้านบ่อยๆ ผมสังเกตเหมือนทางเค้าเริ่มมีเพื่อนเป็นกลุ่มคนมีอิธิพล เลยกล้าที่จะ คุกคามผมมากขึ้นเรื่อยๆ มีบางวันเดินมาต่อว่าพนง.ผมถึงในร้านกล้องCCTV จับภาพได้ครับแต่ไม่มีเสียงบันทึกไว้ล่าสุดทางร้านนั้น ได้ทำการเปิดร้านเพิ่มอีก 1 ร้านและเป็นร้านที่อยู่ติดกับร้านผมเลย เมื่อวันอาทิตย์ที่1กันยา ตอนสองทุ่ม ผมเข้าไปที่รานกับแฟน ทางเจ้าของร้านนั้นก็เดินมาจากร้านตรงข้าม เดินเลยผมไปที่ร้านที่เค้าเปิดใหม่ และด่าพวกผมดังเข้ามาในร้าน ผมจึงออกไปยืนหน้าร้านผมเองเพื่อแอบอัดเสียงไว้ ทางร้านนั้นเค้ายืนอยู่หน้าร้านเค้าแล้วก็หันมาด่าผม "ไม่มีปัญญาดูแลตัวเองใช่ไหมถึงใหคนขายมาเสือกเรื่องชาวบ้าน" ผมจึงหันไปมองหน้า เค้าจ้องหน้าผมกลับแล้วก็ยังด่าอยู่ บอกตรงๆผมไม่คิดว่าเค้าจะกล้ามากถึงขนาดนี้ ผมอึ้งทำอะไรไม่ถูกจึงยืนนิ่งต่อไป "ทำนิ่ง เมิงปัญญาอ่อนหรือไง" ผมโมโหนะ แต่ทำอะไรไม่ถูก ได้แต่อัดเสียงไว้ตอนนี้ผมนอนไม่หลับเลย ไม่รู้จะแก้ปัญญหายังไง ทางนั้นก็เหมือนจะมี นักเลงเป็นพวก ผมกลัว พนง. กับแฟนผมจะได้รับอันตราย เพราะปล่อยไปทางนั้นจะมามากขึ้นแน่ๆ ทางห้างก็ไม่สามารถทำอะไรได้ มีใครช่วยแนะนำทางออกให้ผมได้บ้างครับทางผมเองก็เป็นพนง.ทำงานบริษัท แฟนก็เพิ่งเปิดร้านเสื้อผ้าในห้างได้2-3ปี ประกอปอาชีพสุจริต ไม่เคยทำร้านใคร ไม่เคยเบียดเบียนใคร แต่กลับต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ เครีดมากเลยครับ คิดซะว่าขอระบายหน่อยไม่ว่ากันนะครับปล1. เรื่องที่เล่าเป็นความจริงทุกประการ สามารถเข้าไปตรวจสอบได้ครับ เพราะเรื่องตะโกนด่ามีทุกวัน ถ้าได้ไปเดินผ่านแถวๆนั้นตลอดจะได้ยินแน่นอน คลิปจาก CCTV และไฟล์ที่อัดเสียงไว้ ก็ยังอยู่ แต่ผมไม่รู้จะสามารถใช้เป็นหลักฐานได้รึเปล่าปล2. เรื่องที่เค้าว่า ว่าทางผมไปเสือกเรื่องชาวบ้านคือ เมื่อก่อนทางพนง.ขายของผมเค้าเฟรนด์ลี่ เลยชอบไปนั่งคุยกับคนขายร้านอื่นๆบ้าง แต่พอเริ่มเกิดเรื่องผมก็ได้บอก พนง. ไปแล้วว่าให้เลิกไปนั่งคุยกับคนอื่น ขายอย่างเดียว ซึ่ง พนง. เค้าก็ยินดีทำตามครับปล3. ผมเคยคิดนะว่าถ้าเปลี่ยนพนง.ขายใหม่ ปัญญาจะลดได้ แต่เท่าที่ดูแล้วเป้าหมายเค้าไม่ใช่ พนง.แน่นอน ถ้าผมเอา พนง.ใหม่มา เจอร้านนั้นกดดันแบบเดิมๆอีกก็ออกอีกแน่นอน

OoaFD

OoaFD

มือใหม่ป้ายแดง

• ชื่อเล่น : ooa fd
  • สีรถ : เทาบลูอิช
  • รุ่น : 2.0 EL AT (AS)
ผมก็ขายอยู่เมเจอรชโยธินและห้วยขวางคับปันหาแบบนี้เกิดขึ้นบ่อยคับต้องทำใจ พอเขาเห็นเราขายดีก็จะอิจฉาคับ ขนาดขายคนละอย่างกันยังอิจฉาเลยคับ ผมเห็นใจนะคับเมื่อก่อนผมก็เครียดมากแต่เดี๋ยวนี้ชินละคับ แม่ผมสอนไว้ว่าสัมมาทางไทยสัมไปทางนั้นคัน ซึ่งมันก็ได้ผลนะ ร้านผมก็ขายดีกว่าร้านที่คิดไม่ดีกับผมคับ สู้ๆ

rufaus

rufaus

ผมก็ขายอยู่เมเจอรชโยธินและห้วยขวางคับปันหาแบบนี้เกิดขึ้นบ่อยคับต้องทำใจ พอเขาเห็นเราขายดีก็จะอิจฉาคับ ขนาดขายคนละอย่างกันยังอิจฉาเลยคับ ผมเห็นใจนะคับเมื่อก่อนผมก็เครียดมากแต่เดี๋ยวนี้ชินละคับ แม่ผมสอนไว้ว่าสัมมาทางไทยสัมไปทางนั้นคัน ซึ่งมันก็ได้ผลนะ ร้านผมก็ขายดีกว่าร้านที่คิดไม่ดีกับผมคับ สู้ๆ

ขอบคุณมากครับ ^ ^

Tung-Type R

Tung-Type R

สมาชิกสองหมื่นโล

• ชื่อเล่น : ตุ้ม
  • รุ่น : 1.8 S MT
  • My Car : ็Honda Civic EG 3D
  • ชื่อเล่นรถ : น้้อง C Viper
เอาใจช่วยครับ ผมก็ขายของเหมือนกัน (ไม่ขอเอ่ยว่าอยู่ที่ไหนนะครับ) ถ้าไม่ผิดพลาดวันที่ 5 จะแวะไปเที่ยวเซ็นทรัลชลบุรีจะแวะไปเยี่ยมครับ ยินดีที่ได้รู้จักล่วงหน้าครับ

rufaus

rufaus

เอาใจช่วยครับ ผมก็ขายของเหมือนกัน (ไม่ขอเอ่ยว่าอยู่ที่ไหนนะครับ) ถ้าไม่ผิดพลาดวันที่ 5 จะแวะไปเที่ยวเซ็นทรัลชลบุรีจะแวะไปเยี่ยมครับ ยินดีที่ได้รู้จักล่วงหน้าครับ

ขอบคุณครับยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับปล.คนดูแลร้านจะเป็นแฟนผมครับเพราะวันธรรมดาผมทำงานอยู่ระยองครับ ^ ^คงจะไม่ได้เจอกันนะครับ

Tung-Type R

Tung-Type R

สมาชิกสองหมื่นโล

• ชื่อเล่น : ตุ้ม
  • รุ่น : 1.8 S MT
  • My Car : ็Honda Civic EG 3D
  • ชื่อเล่นรถ : น้้อง C Viper

ขอบคุณครับยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับปล.คนดูแลร้านจะเป็นแฟนผมครับเพราะวันธรรมดาผมทำงานอยู่ระยองครับ ^ ^คงจะไม่ได้เจอกันนะครับ

อ้อครับ ไม่เป็นไรครับไปเยี่ยมชมร้านก็ได้ครับเผื่อจะได้แนวทาง เพราะอนาคตผมอาจจะลงทุนขายเสื้อผ้าบ้างอ่ะครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users