Jump to content

แก้วที่มันร้าวไม่นานก็คงจะแตก เวงกรรม.........

11 replies to this topic

#1 thejeab2520

สมาชิกหมื่นโล

• Full Member
  • ชื่อเล่น : เจี๊ยบ
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S AT

Posted 01 December 2010 - 01:15 PM

ประกันชั้น 1 กรุงเทพกําลังจะหมดอายุวันที่ 20 เดือนหน้า กําลังจะได้ประวัติดี ส่วนลด 20 % จากสองหมื่นกว่า
แต่แล้วก็แห้ว เมื่อวันอาทิตย์ขับรถกลับจาก ระยอง สายมอเตอรืเวย์ -เลี้ยวเข้าบางแสน มีพ่วง18 ล้อวิ่งหน้า กระบะ 4 ประตูวิ่งแซงซ้ายออกหน้าเราไป เราก็ออกตามความเร็วประมาณ 50 มีเก๋งอีกคันวิ่งตามพ่วง18 ล้อติดๆๆๆ มีฝุ่นเยอะมาก แล้วก็มีเสียงดัง เป๊ะๆ แรงมากไอ้เราก็สะดุ้งเลย พร้อมลอยแตก ดาวกระจาย 2 จุด แม้ไหงมันโดนเราวะ
ตอนที่โดนเห็นคล้ายๆๆๆหินลอยมาจาก 18 ล้อ (แต่มันไม่ได้บรรทุกหิน มันบรรทุกเสา ) โทรคุยกับประกันแล้ว เค้าบอกว่าเคสแบบนี้มันพิสูตรยาก ต้องแจ้งความ แล้วตามมาด้วยการฟ้องร้องกันอีก เราก็เลยเคลมเองซะเลย555555555

เอารถไปเช็คที่ 0 มา 0 แนะนําให้เปลี่ยน ครับ มีโอกาศทะลุ รอยร้าวดาวกระจายมันจะงวิ่งไปเรื่อยๆๆ เพราะเราขับรถเร็ว วิ่งต่าง จว ก็ 150 ขึ้น ขากลับมาจากบางแสน แข่งกันมากะคันอื่น 170 เสียวๆๆๆอยู่เหมืนกัน55555555

อีกเรื่องนึง ก่อนหน้านี้ 3-4 วันขับรถกับจาก เขื่อนป่าสัก วิ่งมาประมาณ 100 นกพิราพบิรลงมากลางถนนระยะ 2 ช่วงคันรถ เราก็ไม่ได้เบรก คิดว่าเดี๋ยวมันก็บินขึ้น ที่ไหนได้มันเดินโชว์ หุ่นซะงั้น เต็มๆๆเลยครับที่ความเร็ว 100 เสียงดังอย่างกะชนหมา ขนกระจายเต็มถนน รถที่ขับตามกันมาฮืฮากันใหญ่เลย ไอ้เราก็มองกระจกหลังกระจกข้าง เห็นแต่ขนเต็มถนนไปหมด สงสัยติดอยู่ที่หม้อนํ้แหงเลย เลี้ยวเข้าทุ่งทานตะวัน ส่องดูมีแต่ขน ช่องกระจังหน้ามีรอยขาดมีคราบเลือดติด (นึกในจัยสงสัยเละติดหม้อนํ้าแล้ว ส่องไปส่องมาเห็นขาแดงๆๆๆอยู่ หน้าหม้อนํ้าด้านบนเลยเอานิ้วแหย่เข้าไป จะดึงขามันลงมา ..เฮ้ย....พระเจ้า..........ตกจัยอย่างแรง....มันดิ้นยังไม่ตายเป็นไปได้ไง เลยให้คนขายของที่ทุ่งทานตะวันช่วยกันดึงมันออกมามันก็ดิ้นไปเรื่อยกว่าจะเอาออกได เฮ้อ แต่ที่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงหนักเข้าไปใหญ่อะไรรู้ไหมครับ พอดึงมันออกมาวางพื้นมันบินไปเฉยเลย ที่ก้นมันมีเลือดออก น่าจะชนโดนก้นมัน คนที่ทุ่งทานตะวันมามุงดูกันเยอะเลย ต่างคนก็งง ว่ามันรอดได้ไง

จบข่าวเอามาเล่าสู่กันฟังครับ วันศุก์เอารถเข้า0 เปลี่ยนกระจก (ได้ของใหม่อีกแล้ว55555555555

#2 WhiteHorse

Professional

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : JU
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)

Posted 01 December 2010 - 05:38 PM

เสียใจด้วยที่ต้องเปลี่ยนกระจก แต่ดีใจด้วยที่ไม่ได้ฆ่าสัตว์นะคับ

#3 thejeab2520

Posted 01 December 2010 - 09:13 PM

ใครมีประสบกาณื แปลกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเอามาเล่า
สู่กันฟังครับ

#4 NT'CE

• ชื่อเล่น : Kackky

Posted 01 December 2010 - 09:22 PM

case เดียวกันกับผมเลยกระจกหน้าโดนหินจากรถพ่วง เป็นดาวกระจายแต่ไม่ใหญ่ ยังไม่ได้เอาเข้าศูนย์เลยครับใช่ไปก่อนแล้วกัน

#5 tom_tam

• ชื่อเล่น : tom+
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)

Posted 02 December 2010 - 10:19 PM

ผมก็โดนมาเมือนกัน
แต่เคลมประกันไปเรียบร้อยแล้ว

#6 thejeab2520

Posted 09 December 2010 - 09:13 PM

อ่านขําๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

#7 johub

Professional

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : โจ้
  • สีรถ : เทาซิลเวอร์สโตน

Posted 09 December 2010 - 09:59 PM

เรื่องนก เข้าใจเล่าเรื่องนะคับ อ่านช่วงแรกนึกว่านกตายแระ

มาหักมุมตอนหลัง มันยังไม่ตาย รอดราวปาฏิหารย์

#8 pipekub

สมาชิกสองหมื่นโล

• ชื่อเล่น : PipeNaKub
  • สีรถ : N/A
  • รุ่น : N/A

Posted 10 December 2010 - 03:32 AM

ขับรถชนนกก็ว่าแปลกแล้ว แปลกไปใหญ่คือนกรอด อิอิ

#9 ken_cgcw

Drift King

• Drift King
  • ชื่อเล่น : kenny
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : นำโชค

Posted 10 December 2010 - 03:43 AM

555 หักมุมตอนเห็นขาแดงๆหน้าหม้อน้ำนี่แหละ ยังไงก็ขออย่าให้มันตายเลย มันจะได้กลับไปบอกเพื่อนว่าอย่าเที่ยวเดินนวยนาดบนท้องถนนที่มีรถวิ่ง

#10 phenic

Drift King

• Drift King
  • ชื่อเล่น : Bia
  • สีรถ : N/A
  • รุ่น : N/A
  • My Car : Volvo 855T5
  • ชื่อเล่นรถ : พี่บุญส่ง

Posted 10 December 2010 - 04:35 AM

นกประมาท นึกว่า FD ไม่แรง บินหนีทันอยู่แล้ว แต่ที่ไหนได้ อิอิ

#11 thejeab2520

Posted 10 December 2010 - 07:29 AM

อนิจจัง วตสัง ขารา สาธุ..............

วันพ่อที่ผ่านมา หลังจากเปลี่ยนกระจก ขับรถไปเที่ยวบางแสน วิ่งบน บูรพาวิถี

เราวิ่งที่ 150 มีแคมรี่+ ฟอร์จูนเนอร์ วิ่งจิกท้ายเราแล้ว แซงเราแบบปาดซ้าย เข้าเลย (เราวิ่งขวาครับ) เอาละซิม**เราก็ตามเลยเล่นกันซะหน่อยคุยกับแฟน ดูซิมันจะไปได้แค่ไหน ของเราเครื่อง 1800cc เล่นกันหน่อยน่า วิ่งตาม พอดีมีเพื่อน fd ด้วยกันอีกคันวิ่งอยู่หน้าเราสีบรอนเหมือนกัน ไล่ไอ้ 2 คันนี้ด้วย มันละครับคราวนี้ (ไม่รู้เพื่อน ในคลับเรารึปล่าวนะครับ)
ตอนนั้นต้องเรียกว่าแข่งแล้วครับ รถก็ไม่เยอะเท่าไหร่น่าจะวันเสาร์ที่4 ฟอร์จูนเนอร์ ออกหน้า ตามด้วยแคมรี่ ตามด้วย fd แล้วก็ผมตามไปเรื่อยๆๆ ที่ความเร็ว ประมาณ 170-180 ไม่มีจังหวะขึ้น fd คันนั้นก็ผลัดกันเสียบกับ แคมรี่ แต่ฟอร์จูนเนอร์ก็หนีไม่ออกครับ ระยะห่างประมาณช่วง2คันรถ ผลัดกันขึ้นผลัดกันลง พอถึงจังหวะเราเหยีบเลยครับ vtec ทํางาน ..โอ้สั่งได้เลยครับที่ความเร็ว 205 หายเลยครับ แคมรี่ + fd เหลือฟอร์จูนเนอร์ เราก็ไล่วิ่งจิกท้ายเลยครับที่ความเร็ว 200-205 (รู้สีกว่ายังไหลได้อีกนะ)แต่ไม่แซงมันครับ ให้มันรู้สึกว่าเวลามีรถวิ่งจิกท้ายมันรู้สึกยังไง
และแล้วมันก็ออกซ้าย แล้วมองกระจกหลังเห็นมันไกลออกไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สงสัยมันจะถอน และแล้วก็ถึงทางลง

สรุปตั้งแต่ขึ้นบูรพาวิถี วิ่งประมาณ 150 ประมาณ 5-6 กิโลครับ ระยะทางที่เหลือ 200+ จนถึงทางลงเลย ปกติวิ่งบูรพาวิถีก็ปรมาณ150-160 ถ้ามี เคสแบบนี้ก็มันทุกครั้งครับ55555 (รถผม 12/2008 ไม่มีอาการ ต๊อก ครับ ใช้ความเร็วสูงตลอด)

จบความมันครับ ใครอยากรู้ว่า i vec มันทํางานยังไงลองดูนะครับ เหยีบติดเท้าสั่งได้เลยครับ

#12 veera_arch

The Legend

• สมาชิกไม่แสดงตน
  • Interests:ส่องพระ...สแตมป์
  • ชื่อเล่น : อาร์ท
  • สีรถ : เทาซิลเวอร์สโตน
  • ชื่อเล่นรถ : วีวี่

Posted 10 December 2010 - 09:01 AM

เมื่อวันอาทิตย์ผลกลับจากเชียงใหม่...โดนแถวๆ นครสรรค์ เหมือนกัน ร้าวเลย...ไม่ได้เคลมมา 2 ปีเบี้ยลดปีนี้ไม่ได้แถมเพิ่ม
เฮ้ออออออออออออออ...เซ็งหิน