Jump to content

===> แจกฟรีสำหรับสมาชิก CFDT ทุกท่าน

23 replies to this topic

#1 gogo chainat

The Legend

• Sponsor FD
  • ชื่อเล่น : gogo chainat
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S AT

Posted 16 January 2011 - 04:07 PM

หลังจากที่ได้รับการตอบรับอย่างดี จากสมาชิก CFDT ที่อุตส่าห์ขับรถไปไกล 199 ก.ม. ถึง จ.ชัยนาท
เปลี่ยนฟร้อนทุกครั้ง หลายท่านบอกว่ามีปัญหาเรื่องสาย เสาอากาศ FM
หลายครั้ง หลายคันที่เจอปัญหาก็คือ การตัดสาย ต่อสาย ไม่ดีพอ

ปี 2010 ขายบ้าง แจกบ้าง
ปี 2011 แจกฟรีทุกคันครับ
เสียบได้เลย ไม่ต้องตัดต่อสายอากาศรถเอฟดี สำหรับฟร้อนทุกยี่ห้อ ครับ

#2 gogo chainat

The Legend

Posted 16 January 2011 - 04:08 PM

เปลี่ยนฟร้อน ทุกยี่ห้อ
แจกฟรีครับ

#3 T11

Professional

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : ต้น
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • ชื่อเล่นรถ : น้องมดดำ

Posted 16 January 2011 - 07:28 PM

สุดยอดไปเลยครับคุณโก้ ที่มอบสิ่งดีๆให้แก่กัน :sm35: :sm01:

#4 gogo chainat

The Legend

Posted 17 January 2011 - 10:47 AM

2din Pioneer AVH-P4350DVD
เครื่องเล่น DVD/VCD/MP3/iPod/iPhone/USB/SD CARD/App MODE/ เมนูภาษาไทย
ราคา 16,5xx

คุณภาพเสียงดีกว่าสินค้า ยี่ห้อใหม่ๆ / แบรนด์จีน

แบรนด์จีน เหมือนเป็ดอ่ะครับ ทำได้ทุกอย่าง แต่ไม่ได้ดีซักอย่าง

#5 gogo chainat

The Legend

Posted 06 February 2011 - 01:08 AM

รถท่านใด fm ไม่ชัด
โปรดอย่ามองข้าม เรื่องนี้ครับ

#6 wiboon

สมาชิกหมื่นโล

• Full Member
  • ชื่อเล่น : BOON
  • สีรถ : เทาซิลเวอร์สโตน
  • รุ่น : 1.8 E AT

Posted 07 February 2011 - 10:43 AM

View Postgogo chainat, on Feb 6 2011, 01:08, said:

รถท่านใด fm ไม่ชัด
โปรดอย่ามองข้าม เรื่องนี้ครับ

ไปรับได้ที่ไหนครับพี่โก้ ตอนนี้ผมใช้ Pioneer อยู่ภาครับวิทยุไม่ชัดเลยครับ

#7 gogo chainat

The Legend

Posted 07 February 2011 - 11:38 AM

หลังจากที่ได้รับการตอบรับอย่างดี จากสมาชิก CFDT ที่อุตส่าห์ขับรถไปไกล 199 ก.ม. ถึง จ.ชัยนาท
เปลี่ยนฟร้อนทุกครั้ง หลายท่านบอกว่ามีปัญหาเรื่องสาย เสาอากาศ FM
หลายครั้ง หลายคันที่เจอปัญหาก็คือ การตัดสาย ต่อสาย ไม่ดีพอ

ปี 2010 ขายบ้าง แจกบ้าง
ปี 2011 แจกฟรีทุกคันครับ

เปลี่ยนฟร้อน ทุกยี่ห้อ
แจกฟรีครับ

-----------------------------------------

ขออภัยครับ ถ้าผมอธิบายไม่ละเอียด
แจกฟรีทุกคันที่ อุตส่าห์ขับรถไปไกล 199 ก.ม. ถึง จ.ชัยนาท และเปลี่ยนฟร้อนครับ

ขออภัยอีกครั้งครับ

#8 gogo chainat

The Legend

Posted 07 February 2011 - 11:40 AM

ซื้อฟร้อนที่ กทม. อาจจะได้ราคาถุกกว่าซื้อจากผมที่ จ.ชัยนาท

แต่ผมมีสิ่งที่ดีกว่า แจกฟรีให้ครับ

#9 BeRt_EG

Drift King

• Drift King
  • ชื่อเล่น : BeRt
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)

Posted 07 February 2011 - 01:06 PM

View Postgogo chainat, on Feb 7 2011, 11:38, said:

ขออภัยครับ ถ้าผมอธิบายไม่ละเอียด

ก็ละเอียดดีแล้วนี่ครับ
เป็นเรื่องปกติของร้านที่เน้นการติดตั้งและเอาใจใส่ลูกค้า
รู้ว่าอุปกรณ์ตัวไหนไม่ดีอย่างไร ก็พยายามแก้ไขให้ได้ตรงจุด

:sm33:

#10 taetae

Professional

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : tae
  • สีรถ : เทาบลูอิช
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)

Posted 07 February 2011 - 10:23 PM

ผมอยู๋ กทม. จะมีโอกาสมีสายแบบนรึบ้างรึเปล่าครับ

#11 gogo chainat

The Legend

Posted 08 February 2011 - 01:06 PM

ไม่เกี่ยวว่าเจ้าของรถจะอยู่ที่ไหน

มันขึ้นอยู่กับว่าเจ้าของรถเลือกติดเครื่องเสียงที่จังหวัดไหน / ร้านไหน มากกว่าครับ

#12 kamphon

กำลัง Run-In

• ชื่อเล่น : tone
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 S MT

Posted 08 February 2011 - 08:12 PM

อยากไปติดตั้งที่ร้านพี่โก้นะครับแต่มันใกลอ่ะ ถ้าจะสั่งซื้อฟร้อนจากร้านพี่โก้จะได้ไหม ถ้าได้ขอpmราคาให้หน่อยน่ะครับ(jvc808+หน้ากาก2din)ขอบคุณคัรับ

#13 since1933

กำลัง Run-In

• ชื่อเล่น : หนึ่ง
  • สีรถ : N/A
  • รุ่น : ยังไม่ได้รถ

Posted 10 February 2011 - 12:11 AM

ผมเห็นบางคันขับมาไกลแค่แด๊มป์ป้ายทะเบียนรถน่ะครับ
ซึ่งจริงๆที่ไหนก็ทำได้ แต่ผมว่าเจ้าของรถเข้ามาหาความรู้
มากกว่าจะนึกถึงความคุ้มค่าของระยะทางและเวลา

...ถ้าคำว่าไกลเป็นอุปสรรค ลองมองร้านรอบๆแถวบ้านคุณก่อน
แล้วไตร่ตรองดูว่าสิ่งที่จะทำ คุ้มกับระยะทางหรือเปล่าครับ...

#14 TATA HI - FI

Drift King

• ชื่อเล่น : wut
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)

Posted 10 February 2011 - 09:36 AM

View Postsince1933, on Feb 10 2011, 00:11, said:

ผมเห็นบางคันขับมาไกลแค่แด๊มป์ป้ายทะเบียนรถน่ะครับ
ซึ่งจริงๆที่ไหนก็ทำได้ แต่ผมว่าเจ้าของรถเข้ามาหาความรู้
มากกว่าจะนึกถึงความคุ้มค่าของระยะทางและเวลา

...ถ้าคำว่าไกลเป็นอุปสรรค ลองมองร้านรอบๆแถวบ้านคุณก่อน
แล้วไตร่ตรองดูว่าสิ่งที่จะทำ คุ้มกับระยะทางหรือเปล่าครับ...

มีด้วยเหรอครับขับมาไกลแค่แด๊มป์ป้ายทะเบียนรถน่ะครับ เจ้าของรถคงทำทั้งคันมั้งครับ
ที่คุณ since1933 เห็นบางคัน คันไหนเหรอครับผมอยากลองถามเหตุผลเขาหน่อย
เจ้าของรถคงไว้ใจร้านที่ไกลบ้านหน่อยมากกว่าร้านใกล้บ้านมั้งครับ
แต่ก็มีน้อยร้านน่ะครับที่จะนึกถึงรายล่ะเอียดของการแด๊มป้ายทะเบียน
หากมีเสียงเข้ามากวนการฟังเพลง

ถ้าเป็นผมไกลหน่อยแต่ได้คุณภาพสมราคา ไม่หมกเม็ด งานเรียบร้อย ผมและอีกหลายคนก็ไปครับ...

#15 gogo chainat

The Legend

Posted 10 February 2011 - 09:58 AM

เรื่องมันเป็นอย่างที่จะเล่าให้ฟังต่อไปนี้ครับ

เจ้าของรถท่านหนึ่งติดเครื่องเสียง ตีตู้จากร้านอื่น...ของยี่ห้อดังทุกชิ้น
ตอนฟังในห้องลองเสียง ดีมาก มันส์ถูกใจทั้งเสียงเบส และเสียงกลาง แหลม

แต่พอติดในรถจริงเสร็จแล้ว เสียงไม่ได้อย่างที่ฟังในห้องลอง แถมมีเสียงแปลกปลอม อีกมากมายแถมมาให้
เข้าไปร้านเดิมอีกรอบ เซลล์หน้าร้านก็ชวนเปลี่ยนโน่นนี่นั่น เพิ่มเงิน บานปลายไปเรื่อยๆ จนไม่ไหวแล้ว

* ขับรถไปหาผมที่ จ.ชัยนาท
-------------------------------

สิ่งที่น่าแปลกใจคือ รถทั้งคันไม่มีแผ่นแดมป์
ผมถามเจ้าของรถว่าทำไมถึงไม่แด๊มป์
เจ้าของรถบอกว่า...เซลล์ร้านนั้นบอกว่าไม่จำเป็น ร้านเขาจะแด๊มป์เฉพาะรถแข่ง

- ผมฟังแล้วเซ็งแทนเจ้าของรถ...รถลูกค้าทำแบบส่งเดช แต่รถแข่งทำแบบเนียน
+ ผมอยากถามว่า จะจัดงานแข่งกันไปเพื่ออะไร...เพียงแค่ต้องการถ้วยรางวัล มาโฆษณาเท่านั้นเองเหรอ...ให้รู้ว่าร้านข้าคือแชมป์
ยี่ห้อที่ข้าใช้ คือสินค้าที่ได้แชมป์
ใช้ถ้วยเป็นเหยื่อล่อ แค่นั้นเองเหรอครับ

#16 gogo chainat

The Legend

Posted 10 February 2011 - 10:16 AM

ร้านบอกว่าแด๊มป์ไม่จำเป็น ลูกค้าก็ซื่อครับ เชื่อเลย

ผมเข้าไปนั่งฟังเสียงเพลงในรถ ( ไม่เปิดลำโพงหลัง ) แต่มีเสียงกลาง แหลม ดังมาจากท้ายรถ
ผมจึงออกไปที่ท้ายรถแล้วถอดป้ายทะเบียนออกออกมาแปะแผ่นแด๊มป์ ตามมาตรฐานงานติดตั้งชองร้านผม ชัยนาทซาวด์ จ.ชัยนาท
และไปนั่งฟังในรถใหม่อีกรอบ
พร้อมกับแนะนำเจ้าของรถว่า ใช้แผ่นแด๊มป์แค่คืบเดียว เสียงเพี้ยน เสียงแปลกปลอมหายไป เหลือแต่เสียงดนตรี

แล้วคุณคิดว่าถ้าแด๊มป์ทั้งคัน มันจะดีหรือป่าวอ่ะครับ

------------------------------------------------------------

แต่...แต่อย่าไปว่าร้านค้าเลยครับ เพราะลูกค้า 80% เน้นแต่ร้านที่ราคาถูก จอดรถวันเดียว สะดวกใกล้บ้าน
ลูกค้า 80% ตัดสินใจครั้งแรกในการเลือกร้านติดเครื่องเสียง ขอแค่ได้ของที่ราคาถูกกว่า

ผมรอคอยลูกค้าอีก 20% อยู่น่ะครับ

#17 golfce10

Drift King

• ชื่อเล่น : Golf

Posted 10 February 2011 - 10:32 AM

พี่โก้ครับ ผมขอสายที่พี่แจกบ้างได้มั้ยครับ

#18 BeRt_EG

Drift King

• ชื่อเล่น : BeRt

Posted 10 February 2011 - 11:20 AM

ผมก็วิ่งเข้าไปจากระยองเพื่อเปลี่ยนแบตครับ
มั่นใจระบบไฟ

#19 gogo chainat

The Legend

Posted 10 February 2011 - 11:42 AM

View Postgolfce10, on Feb 10 2011, 10:32, said:

พี่โก้ครับ ผมขอสายที่พี่แจกบ้างได้มั้ยครับ

เคยขับไปชัยนาท ได้ครับ

แต่มีปัญหาตรงที่ รอบแรกรถของกอล์ฟ เปลี่ยนฟร้อนจากที่อื่นมาแล้ว ซึ่งผมจำไม่ได้ว่าสายโดนตัดขาดไปหรือยัง เดี๋ยวไปค้นหารูปเก่าๆดูก่อนครับ ถ้าตัดไปแล้ว เสียใจด้วยครับ

#20 golfce10

Drift King

• ชื่อเล่น : Golf

Posted 10 February 2011 - 12:01 PM

View Postgogo chainat, on Feb 10 2011, 11:42, said:

เคยขับไปชัยนาท ได้ครับ

แต่มีปัญหาตรงที่ รอบแรกรถของกอล์ฟ เปลี่ยนฟร้อนจากที่อื่นมาแล้ว ซึ่งผมจำไม่ได้ว่าสายโดนตัดขาดไปหรือยัง เดี๋ยวไปค้นหารูปเก่าๆดูก่อนครับ ถ้าตัดไปแล้ว เสียใจด้วยครับ
โอเคครับพี่ ขอบคุณมากๆครับ