Jump to content

ถามเรื่องสติ๊กเกอร์ใสติดรถหน่อยครับ

10 replies to this topic

#1 nasit

กำลัง Run-In

• Full Member
  • ชื่อเล่น : nasit
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)

Posted 19 September 2008 - 02:18 PM

ไม่ทราบว่า สติ๊กเกอร์ใสสำหรับแปะรถยนต์กับสติ๊กเกอร์ใส่A4ที่ขายในร้านเครื่องเขียน แตกต่างกันยังไงเหรอครับ
จะเอามาแปะบริเวณเบ้ามือเปิดประตูกับ ขอบประตูกันรองเท้าส้นสูง
พอดีหาในห้องซื้อขายไม่เจอครับ เจอแต่ที่ตัดแล้ว

ใช้แทนกันได้มั้ยครับ สีรถจะเป็นอะไรมั้ย
ถ้าเพื่อนๆคนไหนขายก็ บอกทีนะครับ สนใจซื้ออย่างมาก
เพื่อนแฟนเอารอยมาติดรถเต็มไปหมด

#2 nasit

Posted 19 September 2008 - 03:22 PM

up หน่อยจ้า

#3 nasit

Posted 19 September 2008 - 03:51 PM

ขึ้นปายๆ.....

#4 ome_one

มือใหม่ป้ายแดง

• ชื่อเล่น : ome_one
  • สีรถ : เทาซิลเวอร์สโตน
  • รุ่น : 1.8 S AT

Posted 19 September 2008 - 04:55 PM

อยากใด้เหมือนกัน

#5 nasit

Posted 19 September 2008 - 05:54 PM

View Postome_one, on Sep 19 2008, 16:55, said:

อยากใด้เหมือนกัน

มีแนวร่วมแย้ววว :sm40:

#6 s325

สมาชิกสองหมื่นโล

• Interests:อยากอยู่แบบเศรษฐกิจพอเพียง แต่ด้วยหน้าที่และภาระจึงต้องกระเสือกกระสนต่อไป
  • ชื่อเล่น : s325
  • สีรถ : เทาซิลเวอร์สโตน
  • รุ่น : 1.8 S MT
  • My Car : 1.8 mt

Posted 19 September 2008 - 06:23 PM

เคยแปะแบบไม่ใส่มา 7 ปีในรถคันเก่า เวลาเก่าลอกออกมันสกปรกมากครับ ขี้ฝุ่นมันไปติดกับกาวนะครับ ทำความสะอาดหน่อยแต่น่าจะดีกว่าไม่แปะครับ

#7 nasit

Posted 19 September 2008 - 06:32 PM

View Posts325, on Sep 19 2008, 18:23, said:

เคยแปะแบบไม่ใส่มา 7 ปีในรถคันเก่า เวลาเก่าลอกออกมันสกปรกมากครับ ขี้ฝุ่นมันไปติดกับกาวนะครับ ทำความสะอาดหน่อยแต่น่าจะดีกว่าไม่แปะครับ

แล้วพี่แปะสติ๊กเกอร์แบบที่ติดกับรถโดยเฉพาะหรือว่าแบบ A4 ที่ร้านเครื่องเขียน

แล้วลอกออกมาสีเป็นไงมั่งพี่

#8 zexwarior

• ชื่อเล่น : Té
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : * ~ : เ ฉ า ก๊ ว ย : ~ *

Posted 19 September 2008 - 08:03 PM

คงต่างกันเรื่องความโปรงแสง กับทนความร้อนน่ะครับ

ถ้าแยกตามการผลิตจริงๆ เขาน่าจะทำมาใสแบบโปรงแสงติดกระจกทั่วไป กับใสโปรงแสงติดกับป้ายไฟโฆษณาต่างๆน่ะครับ

เดาเอานะครับ เพราะตอนไปซื้อสติ๊กเกอร์ที่ ธนาบุตร เขาแยกประเภทเอาไว้แบบนี้อ่ะครับ(เรื่องของสติกเกอร์ใสนะครับ) :sm45:

#9 zexwarior

• ชื่อเล่น : Té
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : * ~ : เ ฉ า ก๊ ว ย : ~ *

Posted 19 September 2008 - 08:10 PM

อ่าขอโทษครับ รีบเอ็นเทอร์ไปหน่อย

ถ้าเอาสติ๊กเกอร์ใสมาติดเพื่อกันขูดขีด ตรงเบ้าประตู น่าจะพอใหว
แต่ถ้าระยะยาว เรื่องการเหลือง หรือแห้งกรอบของสติกเกอร์เวลาโดนความร้อนอันนี้ไม่รู้ครับ
แนะนำยอมเสียเงินมากหน่อยซื้อสติกเกอร์ที่เอาไว้กันจริงๆที่ออโต้แบค น่าจะพอมี ดูจะชัวร์กว่า

ส่วนการติดขอบประตูกันรองเท้าส้นสูง อันนี้ไม่น่าเห็นผลครับ เพราะสติกเกอร์มันบาง ขูดเบาๆน่าจะพอได้
แต่เท้าคนเราเวลาก้าว เข้าออกรถ จะเร็ว และแน่นอนเพื่อป้องกันการลื่นล้ม(ตามสัญชาตญาน) ทำให้ไม่คำนึงถึงความแผ่วเบามากนัก
สติกเกอร์จึงไม่น่าใช่ทางแก้ตรงขอบประตูที่ตรงจุดครับ :sm47:

#10 nasit

Posted 19 September 2008 - 08:15 PM

View Postzexwarior, on Sep 19 2008, 20:10, said:

อ่าขอโทษครับ รีบเอ็นเทอร์ไปหน่อย

ถ้าเอาสติ๊กเกอร์ใสมาติดเพื่อกันขูดขีด ตรงเบ้าประตู น่าจะพอใหว
แต่ถ้าระยะยาว เรื่องการเหลือง หรือแห้งกรอบของสติกเกอร์เวลาโดนความร้อนอันนี้ไม่รู้ครับ
แนะนำยอมเสียเงินมากหน่อยซื้อสติกเกอร์ที่เอาไว้กันจริงๆที่ออโต้แบค น่าจะพอมี ดูจะชัวร์กว่า

ส่วนการติดขอบประตูกันรองเท้าส้นสูง อันนี้ไม่น่าเห็นผลครับ เพราะสติกเกอร์มันบาง ขูดเบาๆน่าจะพอได้
แต่เท้าคนเราเวลาก้าว เข้าออกรถ จะเร็ว และแน่นอนเพื่อป้องกันการลื่นล้ม(ตามสัญชาตญาน) ทำให้ไม่คำนึงถึงความแผ่วเบามากนัก
สติกเกอร์จึงไม่น่าใช่ทางแก้ตรงขอบประตูที่ตรงจุดครับ :sm47:

ขอบคุณมากครับ

แล้วออโต้แบคนี่เค้าส่งสินค้ามั้ยครับ พอดีอยู่ ต่างจังหวัด

#11 sk2514

The Legend

• The Legend
  • ชื่อเล่น : parn
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S AT
  • ชื่อเล่นรถ : "ที่ร้ก"

Posted 20 September 2008 - 12:48 AM

แม็คโครออฟฟิตน่ะคับ...มีขาย 2 ขนาด 2 แบบ ขนาด เอ 4 และก็แผ่นใหญ่ ๆ เลย
แบบใสบาง ๆ และก็แบบหนา ๆ สีขาวขุ่น ๆ แบบนี้น่าจะใช้ได้ดีกว่า
ถ้าจะมาใช้ติดเบ้ามือจับประตู มันหนาดี ใช้กับงานภายนอก ทนแดดทนฝนดี

สนใจหรือเปล่าคับ พอดีผมจะไปซื้อแบบขาวขุ่นมาติดเบ้ามือจับประตูกันรอย
ถ้าสนใจก็ PM มาคุยรายละเอียดได้นะคับ...