Jump to content

การเปลี่ยนกรองอากาศเครื่อง

9 replies to this topic

#1 grids

สมาชิกหมื่นโล

• Full Member
  • Interests:Photo + Landscape Design
  • ชื่อเล่น : grids
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • รุ่น : 1.8 E AT
  • ชื่อเล่นรถ : -C l e a r-

Posted 19 October 2008 - 09:43 PM

อาทิตย์ก่อนไปเช็ค 10,000 กม.

ราคา 482 บาท ไม่ขาดไม่เกิน ----> ทำไมมันราคาถูกจัง

ขับออกจากศูนย์ไม่ค่อยประทับใจว่าเครื่องจะดีขึ้นเลย... เหมือนๆ อืดๆ ด้วยซ้ำไป ยังคิดในใจว่าจะหิ้วน้ำมันเครื่องมาให้ศูนย์เองดีกว่าไหม แล้วเขาจะยอมหรือเปล่า...

กลับบ้านมานั่งไล่รายการ กรองอากาศไม่เปลี่ยนให้หรือนี่... เลยโทรไปถาม พร้อมเปิดคู่มือ... 10,000 = i และ 20,000 = R
อ้าว อ้าว อ้าว...... ถึงบางอ้อเลยครับว่าทำไมเห็นคนในคลับต้องถอดลิ้นปีกผีเสื้อมาล้างเอง...

สงสัยปล่อยถึง 20,000 กม. ข้างในลูกสูบผมตงมีกระดาษทรายเบอร์ 1000 อยู่แน่เลย

....อยากเอารูปมาอวดจังเลยครับ ว่ามันดำขนาดนี้ ถามลูกค้าสักคำก็ไม่ได้ว่าสภาพแบบนี้จะเปลี่ยนไหม มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเท่าไรก็ว่าบอกมา .... อย่างนี้ไงครับถึงเกิดปัญหาระยะยาว

<<<<<<< เมื่อวานเลยไปซื้อใหม่ เปลี่ยนมันเองต่อหน้าต่อตาช่าง >>>>>>

ยังเหลือกรองแอร์ที่ยังไม่ได้จัดการ

#2 Blackhawk6888

The Legend

• The Legend
  • ชื่อเล่น : พร
  • สีรถ : N/A
  • รุ่น : N/A

Posted 19 October 2008 - 10:55 PM

View Postgrids, on Oct 19 2008, 21:43, said:

อาทิตย์ก่อนไปเช็ค 10,000 กม.

ราคา 482 บาท ไม่ขาดไม่เกิน ----> ทำไมมันราคาถูกจัง

ขับออกจากศูนย์ไม่ค่อยประทับใจว่าเครื่องจะดีขึ้นเลย... เหมือนๆ อืดๆ ด้วยซ้ำไป ยังคิดในใจว่าจะหิ้วน้ำมันเครื่องมาให้ศูนย์เองดีกว่าไหม แล้วเขาจะยอมหรือเปล่า...
กลับบ้านมานั่งไล่รายการ กรองอากาศไม่เปลี่ยนให้หรือนี่... เลยโทรไปถาม พร้อมเปิดคู่มือ... 10,000 = i และ 20,000 = R
อ้าว อ้าว อ้าว...... ถึงบางอ้อเลยครับว่าทำไมเห็นคนในคลับต้องถอดลิ้นปีกผีเสื้อมาล้างเอง...

สงสัยปล่อยถึง 20,000 กม. ข้างในลูกสูบผมตงมีกระดาษทรายเบอร์ 1000 อยู่แน่เลย

....อยากเอารูปมาอวดจังเลยครับ ว่ามันดำขนาดนี้ ถามลูกค้าสักคำก็ไม่ได้ว่าสภาพแบบนี้จะเปลี่ยนไหม มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเท่าไรก็ว่าบอกมา .... อย่างนี้ไงครับถึงเกิดปัญหาระยะยาว
<<<<<<< เมื่อวานเลยไปซื้อใหม่ เปลี่ยนมันเองต่อหน้าต่อตาช่าง >>>>>>

ยังเหลือกรองแอร์ที่ยังไม่ได้จัดการ
กรองแอร์ซื้อข้างนอกเปลี่ยนดีกว่าครับ

#3 <KIRA>

Drift King

• Drift King
  • Interests:สตางค์
  • ชื่อเล่น : KoRn
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S AT
  • ชื่อเล่นรถ : Silver Knight M&ING

Posted 19 October 2008 - 11:29 PM

View PostBlackhawk6888, on Oct 19 2008, 22:55, said:

กรองแอร์ซื้อข้างนอกเปลี่ยนดีกว่าครับ
ตามนี้ครับ กรองแอร์ผมก็จะซื้อข้างนอกเอง เพราะเปลี่ยนของศูนย์ไปเด๋วมันก็เหม็นเหมือนเดิม

#4 panda-bmw

Drift King

• ชื่อเล่น : panda
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : ไอ้เหมือน

Posted 19 October 2008 - 11:35 PM

กรองอากาศเปลียนทุก20000 โล นะคับ i ตรวจสอบ rเปลียน

#5 LifeStyle1988

สมาชิกสองหมื่นโล

• Full Member
  • ชื่อเล่น : Mr.BeNz
  • สีรถ : เทาซิลเวอร์สโตน
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)

Posted 20 October 2008 - 09:29 AM

กรองแอร์ใหม่เดี๋ยวนี้ไม่เหม็นแล้วนะครับ

#6 Ohmie

Drift King

• Interests:-
  • ชื่อเล่น : Ohm
  • My Car : -

Posted 20 October 2008 - 09:49 AM

View PostLifeStyle1988, on Oct 20 2008, 09:29, said:

กรองแอร์ใหม่เดี๋ยวนี้ไม่เหม็นแล้วนะครับ

เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกันครับ เคลมรอบที่สองแล้ว กำลังรอดมกลิ่นครับ

#7 veera_arch

The Legend

• สมาชิกไม่แสดงตน
  • Interests:ส่องพระ...สแตมป์
  • ชื่อเล่น : อาร์ท
  • ชื่อเล่นรถ : วีวี่

Posted 20 October 2008 - 10:37 AM

20000 โล วิ่งในเมืองเขม่าไปเกาะดำๆ มากกว่าต่างจังหวัดก็ควรจะเปลี่ยน...แต่ดูที่สภาพของกรองก็จะเห็นว่าควรเปลี่ยนไหม
ปกติถอดออกมาเป่าทุกๆ 5000 โลครับ

หากอยากได้ของดี ก็ไปใช้ของ K&N เลยนะครับ

建議你勿沉溺在痛苦中
गणेश
โอม ศรี คเณ ศายะนะมะฮะ
------------------------------------------------

#8 Allen

Drift King

• ชื่อเล่น : -MM-
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)

Posted 20 October 2008 - 10:39 AM

View PostLifeStyle1988, on Oct 20 2008, 09:29, said:

อ้าวของศูนย์เดี๋ยวนี้ไม่เหม็นแล้วเหรอครับ แต่ว่าราคายัง 800 กว่าบาทนินา
ซื้อ hepa เอาข้างนอกไม่น่าเกิน 600 นะครับ

#9 joecivic

Turn Pro

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : JOE
  • ชื่อเล่นรถ : บุญมาก

Posted 20 October 2008 - 10:41 AM

ไม่ได้เปลี่ยนเลย

#10 Ohmie

Drift King

• Interests:-
  • ชื่อเล่น : Ohm
  • My Car : -

Posted 20 October 2008 - 11:05 AM

View PostAllen, on Oct 20 2008, 10:39, said:

อ้าวของศูนย์เดี๋ยวนี้ไม่เหม็นแล้วเหรอครับ แต่ว่าราคายัง 800 กว่าบาทนินา
ซื้อ hepa เอาข้างนอกไม่น่าเกิน 600 นะครับ

กรองแอร์รุ่นใหม่ของศูนย์ เป็นสีขาว ราคา 650 บาท ไม่รวม VAT ครับผม