Jump to content

--- รวมทุกอย่างเกี่ยวกับการจองทะเบียนรถยนต์ครับ ---

173 replies to this topic

#1 AiiJoe

Drift King

• Drift King
  • ชื่อเล่น : ไอโจ้
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 E MT, 1.8 E AT (AS) Navi
  • ชื่อเล่นรถ : Shadow~Onitsuka

Posted 25 March 2009 - 04:52 PM

ที่รวมเพราะว่า...คนที่ไม่มีความรู้ด้านการจองทะเบียนรถ
จะได้มีแหล่งที่จะให้ความรู้ครับ
แต่เห็นว่ากระทู้มันกระจายเหลือเกินครับ
ผมพยายามรวบรวม มาให้หมดนะครับ

เพราะว่าผมเริ่มจากไม่รู้อะไรเรยเหมือนกัน
จนกระทั่งเข้ามาใน web นี้
มีหลายคนช่วยเหลือและให้คำแนะนำ
สุดท้าย ก้อได้ทะเบียนที่ต้องการ
และไม่ต้องเสียเงินแม้แต่บาทเดียวเรยครับ

จึงขอรวมข้อมูลต่างๆเพิ่อให้คนที่เพิ่งซื้อรถใหม่
มีทะเบียนสวยๆโดยไม่ต้องเสียเงินกันครับ

รถ FD จะได้มีแต่ทะเบียนสวยๆกันนะครับ อิอิ

.....

หลักการจองทะเบียนรถมี 3 ประเภทครับ

1. ทะเบียนประมูล จะประกอบด้วย

เลขหลักเดียว 1 2 3 4 5 6

เลชเบิ้ล 22 33 44 55 66 77

เลขตอง 333 444 555 9999 8888 7777

เลขเรียงขึ้น 1234 5678

เลขซ้ำ 4545 1212 9898

เลขหาบ เลขเบิ้ลคู่ 5995 6996 4554 7887 7788 5566

เลขพวกนี้หากจะต้องการมาครอบครอง จะต้องติดตามว่าจะมีการประมูลหมวดอะไรเมื่อใด ก้อจะต้องไปประมูลเพื่อได้ทะเบียนพวกนี้มาครับ....

http://www.tabienrod...cense_list.html ทะเบียนประมูลครับ

2. ทะเบียนที่ต้องจองไว้แล้วรอฟังผล 90 วัน

หลายคนเข้าใจผิดครับว่า ทะเบียนมีแค่สองประเภทคือ ทะเบียนที่ประมูล กับทะเบียนที่ ไปก่อนได้ก่อน แต่จริงๆแล้วทะเบียน ประเภทที่สองนี้.... จะต้องลงชื่อจองไว้ แล้วรอฟังผล 90 วันครับ แต่จะไม่สามาถ ล๊อค หมวดด้านหน้าได้ครับ สรุปคือ ไม่ว่าคุณจะไปเร็วในวันเปิดหมวดขนาดไหน ได้คิวที่ 1 หรือ 2 ก้อจะไม่สามารถได้ทะเบียนพวกนี้ไปครับ จะต้องลงชื่อจองไว้ แล้วรอฟังผล 90 วันอยู่ดี
ทะเบียนพวกนี้ได้แก่ เลขหลักหน่วย เลขหาบ เลขเบิ้ล 3 ตัว และเลขที่หน้า 9 หลัง 9 และเลขที่คิดว่าสวยๆ
เช่น 12 13 43 56 98 48 78 52 998 989 889 911 248 369 771 119 9239 9189 6669 9666 9699

แต่ถ้า 90 วันแล้ว ทางกรมขนส่งไม่โทรมา .... ถือว่า ไม่ได้นะครับ ต้องทำการไปจองเลขทะเบียนใหม่อีกครั้งครับ

3.เลขธรรมดา

คือเลขที่ ทุกคนสามารถเลือกได้ครับ แต่อาจจะไม่ใช่เลขสวยมาก ซึ่งต้องติดตามวันเปิดหมวดของเลขเหล่านี้ให้ดี และรีบตื่นไปแต่เช้า และรีบไปจองครับ ส่วนมากถ้าวันเปิดหมวด คิวแรกๆจะไปกัน ตี 4 ครับ

ยกตัวอย่างเช่น 963 987 396 4546 5657 7879 1213 เลขพวกนี้สามารถจองแล้วได้ทันทีครับ

ตอบคำถามครับ***

ขั้นตอนการจองเป็นอย่างไร ?

ขั้นตอนการจองเลขทะเบียนรถ

หลักฐานที่ต้องเตรียมไปด้วย สำเนาบัตรประชาชน 1 ใบ (แต่บางคนไม่เห็นใช้ ใช้บัตรตัวจริงได้เลย)

1. ขึ้นไปอาคาร 2 ชั้น 4
2. ไปเขียน ลำดับที่ ชื่อ-นามสกุล ในแผ่นกระดาษที่วางอยู่ เพื่อขอรับบัตรคิว และหยิบใบคำขอจองหมายเลขทะเบียนรถในตระกร้า
3. เขียนแบบคำขอจองหมายเลขทะเบีนนรถ กรอกรายละเอียด พร้อมเลขทะเบียนที่จะขอ (มีช่องให้กรอกเลขทะเบียนที่ต้องการ 10 ช่อง)

4. รอเจ้าหน้าที่เรียกชื่อเพื่อรับบัตรคิว (จะได้ลำดับที่ตามที่เราเขียนไว้ใน ข้อ. 2)
5. รอเจ้าหน้าที่เรียกลำดับที่ของบัตรคิว เพื่อเข้าไปเลือกเลขทะเบียนภายในห้อง
(มี 5 โต๊ะ เจ้าหน้าที่จะกรอกหมายเลขที่เราเขียนไว้ ทีละหมายเลข แล้วจะบอกว่าเลขที่เขียนมามีเลขใดบ้าง ที่เหลืออยู่)
6. เลือกเลขทะเบียนแล้ว เจ้าหน้าที่จะให้กระดาษแผ่นเล็กๆ มา 1 แผ่น เขียนหมายเลขทะเบียนรถ แล้วให้เราลงชื่อในช่องเจ้าของรถ และจะให้กระดาษใบนั้นมา เพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐาน

เสริมนิดนึงครับ ถ้าไปตี 4 ตี5 ในวันเปิดหมวด ไปหน้าตึกจะมีกระดาษ A4 ให้ลงชื่ออยู่ครับ
และพอเวลาเปิดทำการแล้วเจ้าหน้าที่จะเอากระดาษแผ่นนั้นไปเรียกคิวครับ

****รถพ่อซื้อต้องนำเอกสารอะไรไปบ้างครับ แล้วต้องเอารถไปด้วยเป่า ???

การจองทะเบียนรถ

นามสกุลเดียวกัน

เป็นพ่อลูกกัน

จองให้กันได้ครับ

เอาบัตรประชาชนตัวจริงของพ่อไปด้วยครับ

ถ่ายสำเนาให้พ่อรับรองด้วยก้อดีครับ...

****แล้วถ้าเลขที่เราเลือกไว้ 10 ลำดับ มีคนจองไปหมดแล้วเรายังจะมีสิทธิเลือกเลขอื่นมั้ยคะ ???

มีครับ

ก้อนั่งๆคุยกับเจ้าหน้าที่ก้อเลือกๆเลขตรงนั้นแหละครับ

10 เลขที่เค้าให้เขียน จริงๆก้อเพื่อที่จะๆไม่ให้เสียเวลานึกครับ

*****ไปจองก่อนได้รถ ได้ด้วยหรอค่ะ ????

สามารถจองก่อนได้รถได้ครับ แต่จะมีข้อแม้ว่า เลขทะเบียนที่จองไว้ต้องนำไปจดทะเบียนภายใน 90 วัน
ดังนั้นถ้าพอทราบว่ารถจะได้เมื่อไร ก็สามารถไปจองทะเบียนได้เลยครับ ^^

****** เค้าเรียงหมวดกันยังไง ******* ????

สมมติให้ทะเบียน มี XY นะครับ

หลัก Y จะเรียงตาม ก-ฮ ครับ
แต่หลัก X จะเปลี่ยนแต่ละครั้งจะต้องมีการประชุมกันครับ

ยกตัวอย่าง ตอนนี้อยู่ที่ ฌม ต่อไปก้อจะเป็น ฌย ฌร ฌล ฌว ครับ
แต่พอถึง ฌฮ เมื่อหมดแล้ว ต่อไปจะเป็นอะไร ไม่มีใครตอบได้ครับ

****** 1 หมวดใช้เวลาเท่าไรครับ ????

ประมาณ 15 วันต่อ 1 หมวดครับ

***** มีป้ายขาวอยู่แล้วแต่ไม่ชอบจะเปลี่ยนได้ไหมครับ ????

เปลี่ยนได้ครับ แต่ไม่รู้ขั้นตอน ต้องโทรไปถามเรยครับ ???

***** เบอร์โทรศัพท์กรมขนส่ง ????

โทรไปเลยครับ

*** 022725501
*** 022725502

เบอร์ 01 จะพูดดีกว่าครับ ^^

เพิ่มเติมสำหรับใครที่ไม่รู้ว่าเลือกเลขไหนจะดีครับ ???

เลขรถเสริมดวง

ประเทศจีน ได้มีความเชื่อว่า เลขรถที่ขับมีผลต่อชีวิต และอุบัติเหตุต่อชีวิต ขึ้นอยู่กับอำนาจดวงดาวของตัวเลขรถต่อผู้นั้น ได้มีผู้วิเคราะห์ไว้ว่า เลขนี้ส่งผลอย่างไรต่อผู้ขับ มีผู้ได้มาทดสอบ และได้ความจริงของเลขที่มีผลต่อคุณ ดังนี้

ตัวอย่าง หมายเลขทะเบียน ศว 1212
คือ 1 + 2 + 1 + 2 = 6
ให้ดูความหมายเลข 6

ตัวอย่าง หมายเลขทะเบียน ศศ 5959
คือ 5 + 9 + 5 + 9 = 28
แปลง 2 + 8 = 10
แปลง 1 + 0 = 1
ให้ดูความหมายเลข 1

ความหมายเลขต่าง ๆ
เลข 1 หมายถึง มีตำแหน่งใหญ่ มีโลกส่วนตัว ชีวิตครอบครัวไม่ยุ่งเกี่ยวกับใคร ส่งผลให้ทำเพียงผู้เดียว อยู่กับครอบครัว
เลข 2 หมายถึง ผู้หญิง ความสุข ความสบาย การมีคู่ช่วยเหลือ และนำพาความสะดวกมาให้รถคันนี้มากมาย
เลข 3 การมีชีวิตอยู่อย่างมี การให้กำเนิดและการเริ่มต้นที่ดีเป็นเลขพระ บ่งบอกการเริ่มต้นสำเร็จต่างๆ และกำไรต่างๆ และอาจหมายถึงอุบัติเหตุ
เลข 4 คดีความ ทะเลาะ มีปัญหา ไม่ดี แก้นำทองแผ่น 3 แผ่นแปะให้พระเจิม เป็นสิริมงคลแก่รถ และขอพรเทพให้ช่วยคุ้มครองให้ปลอดภัย
เลข 5 หมายถึงการซ่องแซม การติดขัดเรื่องเงิน แก้โดยนำพวงมาลัยถวายแม่ย่านาง ทุกวันเกิดตนเองให้แคล้วคลาดและโชคดีขึ้น
เลข 6 หมายถึง แสดงถึงคนช่วยเหลือมากมาย คนให้เงินและมีความเจริญรุ่งเรือง แคล้วคลาดจากอันตราย
เลข 7 หมายถึง ต้องเสียเงินกับการเดินทาง อุบัติเหตุ แก้ให้นำดอกไม้ถวายพระในรถขอพรให้ทุกวันเกิดตนเองจะทำให้ตนเองมีเงินมากขึ้น และแคล้วคลาด
เลข 8 หมายถึง ความรุ่งเรือง ความมั่งมี และสมหวังด้านการงานและสุขภาพ สมบูรณ์ดี
เลข 9 หมายถึง ความสำเร็จนิรันดร ความก้าวหน้า ความสุขต่อไป แคล้วคลาดปลอดภัยดี

จึงควรเลือกเลขให้มีโชค เพราะจะทำให้ตัวคุณพบกับสิ่งทำให้ตัวเองดีขึ้นต่อไป

--- หลักการเลือกทะเบียนรถ ตาม หมวดพยัญชนะนะครับ ---
เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ

ทักษากับชื่อ
ชื่อของคนเรานั้นมีอิทธิพลกับชีวิตอย่างมาก โดยเฉพาะถ้าชื่อใครมีอักษรกาลกิณีอยู่ด้วยแล้ว ชีวิตจะอับเฉา จะทำอะไรก็สำเร็จยาก มักจะเจอแต่อุปสรรคขัดขวางอยู่ตลอดเวลา ส่วนทางด้านความรัก ก็มักจะพบกับความผิดหวัง เป็นหน้าที่ของนักพยากรณ์ที่จะต้องช่วยแก้ไข โดยเปลี่ยนชื่อใหม่อย่างดีที่สุด โดยยึดหลัก โหราศาสตร์และเลขศาสตร์

สำหรับผู้ที่เกิดวันอาทิตย์

บริวาร คือ 1 ได้แก่ อักษร อะ อา อิ อี อุ อู เอ โอ
อายุ คือ 2 ได้แก่ อักษร ก ข ค ฆ ง
เดช คือ 3 ได้แก่ อักษร จ ฉ ช ซ ฌ ญ
ศรี คือ 4 ได้แก่ อักษร ฏ ฎ ฐ ฑ ฒ ณ
มูละ คือ 7 ได้แก่ อักษร ด ต ถ ท ธ น
อุตสาหะ คือ 5 ได้แก่ อักษร บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม
มนตรี คือ 8 ได้แก่ อักษร ย ร ล ว
กาลกิณี คือ 6 ได้แก่ อักษร ศ ษ ส ห ฬ อ ฮ

สำหรับผู้ที่เกิดวันจันทร์

บริวาร คือ 2 ได้แก่ อักษร ก ข ค ฆ ง
อายุ คือ 3 ได้แก่ อักษร จ ฉ ช ซ ฌ ญ
เดช คือ 4 ได้แก่ อักษร ฏ ฎ ฐ ฑ ฒ ณ
ศรี คือ 7 ได้แก่ อักษร ด ต ถ ท ธ น
มูละ คือ 5 ได้แก่ อักษร บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม
อุตสาหะ คือ 8 ได้แก่ อักษร ย ร ล ว
มนตรี คือ 6 ได้แก่ อักษร ศ ษ ส ห ฬ อ ฮ
กาลกิณี คือ 1 ได้แก่ อักษร อะ อา อิ อี อุ อู เอ โอ

สำหรับผู้ที่เกิดวันอังคาร

บริวาร คือ 3 ได้แก่ อักษร จ ฉ ช ซ ฌ ญ
อายุ คือ 4 ได้แก่ อักษร ฏ ฎ ฐ ฑ ฒ ณ
เดช คือ 7 ได้แก่ อักษร ด ต ถ ท ธ น
ศรี คือ 5 ได้แก่ อักษร บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม
มูละ คือ 8 ได้แก่ อักษร ย ร ล ว
อุตสาหะ คือ 6 ได้แก่ อักษร ศ ษ ส ห ฬ อ ฮ
มนตรี คือ 1 ได้แก่ อักษร อะ อา อิ อี อุ อู เอ โอ
กาลกิณี คือ 2 ได้แก่ อักษร ก ข ค ฆ ง

*** หมายเหตุ พุธกลางวันจะตั้งแต่ 6.00 - 17.59 น. พุธกลางคืนจะตั้งแต่ 18.00 - 5.59 ของเช้าวันใหม่***

สำหรับผู้ที่เกิดวันพุธกลางวัน

บริวาร คือ 4 ได้แก่ อักษร ฏ ฎ ฐ ฑ ฒ ณ
อายุ คือ 7 ได้แก่ อักษร ด ต ถ ท ธ น
เดช คือ 5 ได้แก่ อักษร บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม
ศรี คือ 8 ได้แก่ อักษร ย ร ล ว
มูละ คือ 6 ได้แก่ อักษร ศ ษ ส ห ฬ อ ฮ
อุตสาหะ คือ 1 ได้แก่ อักษร อะ อา อิ อี อุ อู เอ โอ
มนตรี คือ 2 ได้แก่ อักษร ก ข ค ฆ ง
กาลกิณี คือ 3 ได้แก่ อักษร จ ฉ ช ซ ฌ ญ

สำหรับผู้ที่เกิดวันพุธกลางคืน

บริวาร คือ 8 ได้แก อักษร ย ร ล ว
อายุ คือ 6 ได้แก่ อักษร ศ ษ ส ห ฬ อ ฮ
เดช คือ 1 ได้แก่ อักษร อะ อา อิ อี อุ อู เอ โอ
ศรี คือ 2 ได้แก่ อักษร ก ข ค ฆ ง
มูละ คือ 3 ได้แก่ อักษร จ ฉ ช ซ ฌ ญ
อุตสาหะ คือ 4 ได้แก่ อักษร ฏ ฎ ฐ ฑ ฒ ณ
มนตรี คือ 7 ได้แก่ อักษร ด ต ถ ท ธ น
กาลกิณี คือ 5 ได้แก่ อักษร บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม

สำหรับผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี

บริวาร คือ 5 ได้แก่ อักษร บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม
อายุ คือ 8 ได้แก่ อักษร ย ร ล ว
เดช คือ 6 ได้แก่ อักษร ศ ษ ส ห ฬ อ ฮ
ศรี คือ 1 ได้แก่ อักษร อะ อา อิ อี อุ อู เอ โอ
มูละ คือ 2 ได้แก่ อักษร ก ข ค ฆ ง
อุตสาหะ คือ 3 ได้แก่ อักษร จ ฉ ช ซ ฌ ญ
มนตรี คือ 4 ได้แก่ อักษร ฏ ฎ ฐ ฑ ฒ ณ
กาลกิณี คือ 7 ได้แก่ อักษร ด ต ถ ท ธ น

สำหรับผู้ที่เกิดวันศุกร์

บริวาร คือ 6 ได้แก่ อักษร ศ ษ ส ห ฬ อ ฮ
อายุ คือ 1 ได้แก่ อักษร อะ อา อิ อี อุ อู เอ โอ
เดช คือ 2 ได้แก่ อักษร ก ข ค ฆ ง
ศรี คือ 3 ได้แก่ อักษร จ ฉ ช ซ ฌ ญ
มูละ คือ 4 ได้แก่ อักษร ฏ ฎ ฐ ฑ ฒ ณ
อุตสาหะ คือ 7 ได้แก่ อักษร ด ต ถ ท ธ น
มนตรี คือ 5 ได้แก่ อักษร บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม
กาลกิณี คือ 8 ได้แก่ อักษร ย ร ล ว

สำหรับผู้ที่เกิดวันเสาร์

บริวาร คือ 7 ได้แก่ อักษร ด ต ถ ท ธ น
อายุ คือ 5 ได้แก่ อักษร บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม
เดช คือ 8 ได้แก่ อักษร ย ร ล ว
ศรี คือ 6 ได้แก่ อักษร ศ ษ ส ห ฬ อ ฮ
มูละ คือ 1 ได้แก่ อักษร อะ อา อิ อี อุ อู เอ โอ
อุตสาหะ คือ 2 ได้แก่ อักษร ก ข ค ฆ ง
มนตรี คือ 3 ได้แก่ อักษร จ ฉ ช ซ ฌ ญ
กาลกิณี คือ 4 ได้แก่ อักษร ฏ ฎ ฐ ฑ ฒ ณ

คำแปลครับ

ความหมายของทักษา
บริวาร ผู้ที่อยู่ใกล้ชิด ผู้ที่แวดล้อม คนรับใช้ลูกน้อง ผู้ใต้บังคับบัญชา คนที่อยู่ในความอุปการะเลี้ยงดู ลูกเลี้ยง เพื่อน ภรรยา สามี รวมถึงบุตรด้วย มุ่งเน้นทางด้านบุคคล มีผลทำให้มีคนรอบข้างมาก
อายุ ความดำรงอยู่แห่งชีวิต ความชอบ การกิน การอยู่ การทำอาหาร สุขภาพ โรคภัยไข้เจ็บ อายุ จุดมุ่งหวัง วัตถุประสงค์ มาก พหูพจน์ มีผลทำให้มีสุขภาพดี อายุยืนยาว
เดช ชื่อเสียง เกียรติยศ บรรดาศักดิ์ ตำแหน่งชั้น ไฟ ความมีอำนาจ วาสนา อันเป็นที่รวมแห่งบารมี ความเจริญ ความแข็ง ความกระด้าง ดื้อรั้น มีผลในเรื่อง มีอำนาจวาสนาบารมี เกียรติยศและชื่อเสียงตำแหน่งหน้าที่การงาน

ศรี บารมี การสั่งสมความดี ความสุขสบาย ทรัพย์สิน เงินทอง ความสวยงาม ความเจริญรุ่งเรือง ความเป็นสิริมงคล ความเกษมสำราญ ระเบียบแบบแผนที่ดี ความเบา ความว่าง ความช้า เรื่อย ๆ ไม่รีบเร่ง ส่งผลต่อตัวเราในเรื่องสิ่งที่เป็นศิริมงคลแก่ชีวิต เงินทอง หลักทรัพย์ โชคลาภเสน่ห์ที่ทำให้คนรักและเมตตา

มูละ หลักฐานทางเศรษฐกิจ การงาน ที่เกิด ที่อยู่อาศัย สำนักงาน ความมั่นคง ของเก่า แขกเก่า ทรัพย์เก่า มรดก สิ่งที่มีมาเป็นมาแต่เดิม ทุน มีผลทำให้มีหลักทรัพย์หลักฐานเพิ่มพูน
อุตสาหะ ความขยันหมั่นเพียร ความมานะ พยายาม การตกแต่ง การปฏิสังขรณ์ การเรียน การทำงาน การขัดถู ทำให้เป็นเงามันวาว การไม่อยู่นิ่ง การเคลื่อนไหว ส่งผลในเรื่องความเหนื่อย และการขวนขวายเลี้ยงชีวิต
มนตรี ผู้ใหญ่ที่ให้ความช่วยเหลือ อุปถัมภ์ เป็นที่พึ่งพาอาศัย รวมถึงความได้รับการอุปถัมภ์ช่วยเหลือจากผู้อื่น
กาลกิณี ความไม่เป็นมงคล ความเลว ความชั่วร้าย ความไมีดี ความหายนะ อุปสรรคต่าง ๆ ทุกข์โศก โรคร้าย การถูกดูหมิ่น ความอับโชค ไร้ทรัพย์สิน โชคร้าย อัปมงคล ความเป็นศัตรู และอุปสรรคในการดำเนินชีวิต

#2 Pebble

สมาชิกหมื่นโล

• Full Member
  • ชื่อเล่น : เต้ย
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : WHTIE MASTARD

Posted 26 March 2009 - 10:13 AM

wow wow wow !!!

#3 Nickzz

• ชื่อเล่น : Nick
  • สีรถ : N/A
  • รุ่น : N/A
  • My Car : Nissan Sunny VIP Neo
  • ชื่อเล่นรถ : Black Nismo

Posted 26 March 2009 - 11:10 AM

ขอบคุณมากครับ!!

#4 kun_kasem

• ชื่อเล่น : Ka Tem
  • My Car : Civic MC
  • ชื่อเล่นรถ : Omo

Posted 26 March 2009 - 11:28 AM

แจ่มเลยครับ

#5 thip03

Turn Pro

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : Mui
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 S AT

Posted 26 March 2009 - 11:46 AM

อ่านไม่หมดเลย ยาวจัง
แต่ก็tk ครับ :sm33: :sm33:

#6 pci_075

Professional

• ชื่อเล่น : แป๊ะ
  • รุ่น : 1.8 E MT, 1.8 E AT (AS) Navi

Posted 26 March 2009 - 11:52 AM

ขอบคุณครับ

#7 conun120

Professional

• ชื่อเล่น : Luck
  • ชื่อเล่นรถ : น้อง เฮง เฮง

Posted 26 March 2009 - 03:56 PM

ขอบคุณมั่กๆเลยครับ

#8 DekD

The Legend

• The Legend
  • ชื่อเล่น : New

Posted 26 March 2009 - 04:43 PM

ให้พี่ๆstaff เอาขึ้นกระทู้ปักหมุดเลยดีป่ะคะ :sm01:

#9 asuki

Turn Pro

• ชื่อเล่น : โยะ
  • ชื่อเล่นรถ : อิมุง

Posted 26 March 2009 - 05:49 PM

ขอบคุนมากคะ ได้ความรุเยอะเลย

#10 486

Drift King

• ชื่อเล่น : MaTH
  • รุ่น : 1.8 E AT
  • ชื่อเล่นรถ : JeeDew (จี๋ดิว)

Posted 26 March 2009 - 10:29 PM

save เก็บด่วนเลยย

#11 Sansamran

กำลัง Run-In

• ชื่อเล่น : BBOY
  • รุ่น : 1.8 S MT
  • ชื่อเล่นรถ : BlackNightDevil

Posted 27 March 2009 - 01:43 AM

ขอบคุณครับ ...

#12 iaee

Turn Pro

• Interests:ทุกอย่างบนโลกใบนี้
  • ชื่อเล่น : aee (เอ๊ะ)
  • สีรถ : เทาโพลิชเมทัล
  • รุ่น : 1.8 S AT
  • ชื่อเล่นรถ : เปียกปูน

Posted 27 March 2009 - 11:57 PM

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ดูแล้วที่เลิกมาไม่ผิดหวังเลยครับ

เกิดวันอังคาร ได้หมวด ฌฟ เป็นบริวาร กับ ศรี

เลข 8689 ก็ดีัทั้งหมดเลย

#13 porsche82jp

The Legend

• The Legend
  • Interests:I AM NIKON
  • ชื่อเล่น : sam
  • รุ่น : N/A
  • ชื่อเล่นรถ : samurai J'S

Posted 28 March 2009 - 02:00 AM

ที่บอกมาทำไมไม่มีเลข 69 เลยอ่ะครับ
เห็นว่าเลขนี้ราคาเเรงเหมือนกัน สงสัยครับ
ใครรู้รบกวน pm บอกด้วยนะจะขอบคุณมากเลย

#14 486

Drift King

• ชื่อเล่น : MaTH
  • รุ่น : 1.8 E AT
  • ชื่อเล่นรถ : JeeDew (จี๋ดิว)

Posted 28 March 2009 - 10:44 AM

แวะมาอ่านอีกรอบ

#15 cheetahz

Turn Pro

• ชื่อเล่น : aung
  • สีรถ : เทาโพลิชเมทัล
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : cheetah

Posted 28 March 2009 - 11:29 AM

ขอบคุณมากมายค่ะ :sm56:

#16 jed@cmmu

• ชื่อเล่น : jed
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : Fatman

Posted 28 March 2009 - 12:55 PM

ขอบคุณมากครับ....

#17 nat-na

• ชื่อเล่น : นัท
  • รุ่น : 2.0 EL AT (AS)

Posted 28 March 2009 - 05:16 PM

ขอบคุณค่ะ :sm10:

#18 AiiJoe

Drift King

• ชื่อเล่น : ไอโจ้
  • ชื่อเล่นรถ : Shadow~Onitsuka

Posted 28 March 2009 - 07:43 PM

69 เป็นเลขที่ต้องรอฟังผล 90 วันครับ

แต่ส่วนมาก

พวกเส้นใหญ่จะเอาไปกินหมด

รอ 900 วันก้อยังไม่ได้

#19 -23-

มือใหม่ป้ายแดง

• สมาชิกไม่แสดงตน
  • ชื่อเล่น : -23-
  • ชื่อเล่นรถ : ช่วง-ช่วง

Posted 29 March 2009 - 12:58 AM

View Postporsche82jp, on Mar 28 2009, 02:00, said:

ที่บอกมาทำไมไม่มีเลข 69 เลยอ่ะครับ
เห็นว่าเลขนี้ราคาเเรงเหมือนกัน สงสัยครับ
ใครรู้รบกวน pm บอกด้วยนะจะขอบคุณมากเลย

69 = สัญลักษณ์หยินหยางของคนจีนอะคับ เป็นความสมดุล

อีกนัยนึงเป็น... อันนี้ทะลึ่ง อิ อิ :sm45:

เห็นมีคนในเวปเราขายอยู่ 85000 ลองดูนะ

#20 tlegig

Drift King

• ชื่อเล่น : Ti_Tle
  • รุ่น : 2.0 EL AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : -'๑'-หลิน(สะ)ปูน-'๑'-

Posted 29 March 2009 - 12:31 PM

รบกวนถามหน่อยครับ

ถ้าผมอยากจองเลขวันเกิดของผมเองอ่ะครับ (1507) ซึ่งไม่สวยเลย ถ้าไปจองนี่ไม่ต้องไปเร็วก็น่าจะได้ใช่ัมั้ยครับ