Jump to content

ถามเส้นทาง กรุงเทพ-ลพบุรี ครับ

15 replies to this topic

#1 noknewcivic

Drift King

• Drift King
  • ชื่อเล่น : nok
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S AT
  • My Car : -
  • ชื่อเล่นรถ : น้องนำโชค

Posted 21 October 2009 - 12:10 PM

พอดีผมจะไปที่ อ.เมืองลพบุรี แล้วไปทะเลชุบศรครับ
พี่ๆ เพื่อนๆที่ใช้เส้นทางนี้วิ่งเส้นไหนดีครับ ขอละเอียดนะครับ
ขอบคุณมากครับ

#2 Ms_Smart

The Legend

• ระงับการใช้งานชั่วคราว
  • ชื่อเล่น : R-Jarn Mart
  • สีรถ : N/A
  • รุ่น : N/A

Posted 21 October 2009 - 12:24 PM

noknewcivic, on Oct 21 2009, 12:10, said:

พอดีผมจะไปที่ อ.เมืองลพบุรี แล้วไปทะเลชุบศรครับ
พี่ๆ เพื่อนๆที่ใช้เส้นทางนี้วิ่งเส้นไหนดีครับ ขอละเอียดนะครับ
ขอบคุณมากครับ

มีให้เลือกหลายเส้นครับ เงื่อนไขมีงี้

1. ถ้าเป็นเวลากลางวัน แนะนำด่วนแจ้งวัฒนะ ลงบางปะอิน วิ่งวงแหวนตะวันตกไม่เกิน 1 ก.ม. เลี้ยวซ้ายขึ้น 347 บางปะอิน - บางปะหัน ขึ้นสายเอเชีย (สาย32) ถึงแยกอ่างทองจะมีป้ายบอกเข้าลพบุรีครับ...........แต่เส้นนี้ไม่แนะนำเวลากลางคืนครับ เพราะ 347 จะไม่ค่อยมีรถวิ่งและถนนหลายช่วงไม่มีไฟ

2. ถ้าเส้นตรง ๆก็คือ จากรังสิต นวนคร ประตูน้ำพระอินทร์ ขึ้นสายเอเชีย (เส้น 32 ) มาบรรจบกับเส้นเมื่อสักครู่ที่บางปะหัน เหมือนเดิม

3. อีกทางคือ พหลโยธิน เข้าวังน้อย สระบุรี พุแค พระพุทธบาท เข้าลพบุรีเช่นกันครับ

ส่วนทะเลชุบศร คือตำบลที่อยู่เขตในเมืองครับ

ตามนี้

#3 noknewcivic

Drift King

Posted 21 October 2009 - 12:31 PM

ด่วนทันใจ ขอบคุณมากครับ

#4 Ms_Smart

The Legend

Posted 21 October 2009 - 12:36 PM

noknewcivic, on Oct 21 2009, 12:31, said:

ยินดีคร๊าฟฟฟฟฟฟ

มาวันไหนแจ้งด้วยนะครัฟ จะจับมาลงเวปซะเรย อิอิ

#5 noknewcivic

Drift King

Posted 21 October 2009 - 12:40 PM

noknewcivic, on Oct 21 2009, 12:31, said:

แล้วพี่จบพระจอมเกล้าธนบุรี หรือเปล่าครับ
ผมก็จากที่นั้นครับ

#6 Ms_Smart

The Legend

Posted 21 October 2009 - 12:44 PM

noknewcivic, on Oct 21 2009, 12:40, said:

แล้วพี่จบพระจอมเกล้าธนบุรี หรือเปล่าครับ
ผมก็จากที่นั้นครับ

แม่นแร้วครัฟ.... จบคณะไรอะคับ ผมจบ วิดยา math อะคับ อย่างนี้ต้องมีแวะมา meet กันหน่อยแร้ว

เจอลูกแสดเหลืองเหมือนกันละ

#7 Janger

สมาชิกสองหมื่นโล

• Full Member
  • ชื่อเล่น : จาง
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)

Posted 21 October 2009 - 12:48 PM

ถ้าอยากได้แผนที่แบบไม่ลายตา ผมแนะนำ อาก*๋ (google) ครับลองดูเข้าในเวปแล้วเลือกหมวดแผนที่เค้าจะมีให้กำหนดจุดเริ่ม - ปลายทาง ขยายแผนที่ได้สุด ๆ เส้นทางชัดเจน มีคำอธิบายบอกหมดใช้เวลาเท่าไหร่ เลี้ยวตรงไหนกี่กิโล เดินทางโดยรถอะไร (เดินเท้าก็มีบอกระยะทางและเส้นทางลัดได้แต่...ใครหละจะเดิน)

ลองดูครับ เทคโนโลยี่เดี๋ยวนี้เก่งมาก หรือไม่ก็ติด Navigator ตัวไม่แพง 3-5 k ก็ได้ครับ แต่อาจรำคาญเสียงหน่อย

ปล.สำหรับผมซื้อหนังสือแผนที่ ประเทศไทยมา กี่ทีก็ดูไม่รู้เรื่อง ลายตาไปหมดก็พึ่งอาก*๋เป็นครั้ง ๆไปครับ

#8 Ms_Smart

The Legend

Posted 21 October 2009 - 12:50 PM

Janger, on Oct 21 2009, 12:48, said:

ถ้าอยากได้แผนที่แบบไม่ลายตา ผมแนะนำ อาก*๋ (google) ครับลองดูเข้าในเวปแล้วเลือกหมวดแผนที่เค้าจะมีให้กำหนดจุดเริ่ม - ปลายทาง ขยายแผนที่ได้สุด ๆ เส้นทางชัดเจน มีคำอธิบายบอกหมดใช้เวลาเท่าไหร่ เลี้ยวตรงไหนกี่กิโล เดินทางโดยรถอะไร (เดินเท้าก็มีบอกระยะทางและเส้นทางลัดได้แต่...ใครหละจะเดิน)

ลองดูครับ เทคโนโลยี่เดี๋ยวนี้เก่งมาก หรือไม่ก็ติด Navigator ตัวไม่แพง 3-5 k ก็ได้ครับ แต่อาจรำคาญเสียงหน่อย

ปล.สำหรับผมซื้อหนังสือแผนที่ ประเทศไทยมา กี่ทีก็ดูไม่รู้เรื่อง ลายตาไปหมดก็พึ่งอาก*๋เป็นครั้ง ๆไปครับ

ถูกต้องครับ ผมคลำทางไปไหนไม่ถูกก็พึ่ง google นี่ละครับ

ใช้ได้ดีทีเดียวความแม่นยำสูงมาก

#9 mmonokuro

The Legend

• The Legend
  • ชื่อเล่น : M
  • My Car : FD 2010
  • ชื่อเล่นรถ : หมาหู้ หน้าบาน

Posted 21 October 2009 - 01:12 PM

อาจารย์อธิบายซะละเอียด เหมือนผมเลยครับ ถ้ากลางคืนจะไม่วิ่งสายเอเซียครับ โดยเฉพาะวิ่งช่วงปาหินระบาดนะ :sm02:

ไม่อยากจะเสี่ยงเลยครับ ไปทางสระบุรีไกลหน่อย แต่ปลอดภัยกว่า :sm01:

#10 สุวิทย์

The Legend

• The Legend
  • ชื่อเล่น : wit, keng
  • สีรถ : เทาโพลิชเมทัล

Posted 21 October 2009 - 01:19 PM

ชัดเจนมากครับ

#11 Ms_Smart

The Legend

Posted 21 October 2009 - 01:26 PM

mmonokuro, on Oct 21 2009, 13:12, said:

อาจารย์อธิบายซะละเอียด เหมือนผมเลยครับ ถ้ากลางคืนจะไม่วิ่งสายเอเซียครับ โดยเฉพาะวิ่งช่วงปาหินระบาดนะ :sm02:

ไม่อยากจะเสี่ยงเลยครับ ไปทางสระบุรีไกลหน่อย แต่ปลอดภัยกว่า :sm01:

จริงตามนั้น ช่วงนี้สายเอเชียมีปรับปรุงผิวทางช่วงเลยอยุธยามา แต่ก็ไม่ถึงกับคับคั่ง

ชอบสายเอเชียช่วงพระอินทร์ - อยุธยามาก วิ่งได้สะใจ แต่ถ้ามาลพบุรีเราจะเสียเวลาวิ่งเส้น ลพบุรี - อ่างทองนิดนึง เพราะเป็นถนนรถวิ่งสวนครับ ระยะทางไกลพอดู

ส่วนพหลโยธิน ยาวโลด สิ่งท่ต้องระวังนอกจากรถบรรทุกก็คือ ตำรวจครับ 55555555 อย่ากดกันเพลินล่ะ

#12 JeamsBall

Drift King

• Interests:แต่งรถแนว mugen ผสม type r
  • ชื่อเล่น : บอล
  • รุ่น : 1.8 E AT
  • My Car : ปี 2008
  • ชื่อเล่นรถ : ชินจัง

Posted 21 October 2009 - 07:37 PM

มาลพบุรี ระวังนร้า CFDT ลพบุรี มีทุกซอกทุกมุม มาเจอกันทักทายกันได้ คนที่มาตอบ ก็ ลพรีทั้งนั้น 5555

#13 noknewcivic

Drift King

Posted 28 October 2009 - 04:52 PM

JeamsBall, on Oct 21 2009, 19:37, said:

มาลพบุรี ระวังนร้า CFDT ลพบุรี มีทุกซอกทุกมุม มาเจอกันทักทายกันได้ คนที่มาตอบ ก็ ลพรีทั้งนั้น 5555
ขอบคุณครับที่อุตส่าห์เข้ามาตอบ ถ้าเจอจะทักทายทุกคันเลยครับ ว่าจะไปวันที่ 2 พ.ย นี้แหละครับ

#14 Goffy

Drift King

• Interests:. : : Powered By IamPee : : .
  • ชื่อเล่น : พี
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล

Posted 28 October 2009 - 06:59 PM

ดูจากแผนที่ ที่จิ้มไปอ่ะครับ แถวนั้นคือศูนย์สงครามพิเศษ ดูจาก แผนที่ พอไปถูกใช่มั๊ยครับ

ถ้ายัง จะไปแถวไหนครับผม เดี๋ยวช่วยบอกทางให้คับผม

ช่วยกันๆครับ

#15 aumfd

สมาชิกหมื่นโล

• Full Member
  • ชื่อเล่น : aum
  • รุ่น : 1.8 E MT, 1.8 E AT (AS) Navi

Posted 29 October 2009 - 02:11 PM

ผมก็ว่าจะกลับไปลอยกระทงซะหน่อย

#16 HS2LFB

Drift King

• ชื่อเล่น : วิท
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • ชื่อเล่นรถ : John Barnes

Posted 29 October 2009 - 05:26 PM

เดือนหน้าขอไปเหยียบถิ่นซักเดือนนะครับ...
จะไปทำงานที่ Minebea ลพบุรี... :sm01: