Jump to content

*** ร่วมขอบคุณเพื่อนสมาชิก ที่ให้ความรู้ดี ๆ ระบบใหม่จาก CivicFDThailand ***

92 replies to this topic

#1 Administrator

Administrator

• Root Admin
  • สีรถ : N/A
  • รุ่น : N/A

Posted 20 January 2010 - 11:08 AM

หลากหลายเรื่องราวดี ๆ

ที่เรา "ให้" โดยไม่หวังอะไร

ที่เรา "ได้" โดยไม่ได้ร้องขอ

"ขอบคุณ"

ที่ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของสังคมแห่งการแบ่งปัน

CivicFDThailand

เพื่อนสมาชิกหลายท่านคงจะได้เห็นการเปลี่ยนแปลง Animation บนหัวเว็บไซท์แล้วนะครับ
อาจจะสงสัยว่า คืออะไร กระทู้นี้จึงจะขออธิบายให้ฟังกันเลย :sm16:

เว็บไซท์ของเราได้เพิ่ม ปุ่มเข้ามาใหม่ 1 ปุ่ม นั่นก็คือปุ่ม Posted Image
ซึ่งนำมาให้เพื่อน ๆ ได้ใช้สำหรับ "ขอบคุณ" เพื่อนสมาชิก ที่ตั้งกระทู้ให้ความรู้ หรือให้สาระประโยชน์ดี ๆ แก่เรากันนะครับ

วิธีใช้ก็ไม่ยากเลย แค่คลิกปุ่ม Posted Image ซึ่งจะปรากฎอยู่แถบด้านล่างใต้ลายเซ็นของผู้ตั้งกระทู้
เพียงเท่านี้ ชื่อของเพื่อน ๆ ก็จะไปปรากฎอยู่ใต้กระทู้นั้น ว่าเราได้ขอบคุณไปแล้ว
และยังเป็นการเพิ่มคะแนนน้ำใจให้เพื่อนสมาชิกผู้ให้ความรู้อีกด้วย

คะแนนนี้คงไม่สามารถนำไปแลกเป็นเงิน หรือเลื่อนลำดับอะไรได้
แต่ก็น่าจะเป็นกำลังใจที่ดีให้กับผู้ตั้งกระทู้อยู่ไม่น้อยนะครับ :sm10:

ทางทีมงานนำระบบนี้มาให้ใช้ เพื่ออยากให้สัมคมที่นี่เป็นสังคมที่เพื่อน ๆ ร่วมแบ่งปันความรู้ ประสบการณ์ ที่มีให้แก่กัน
ระบบนี้ อยากให้เพื่อน ๆ ใช้ในทางสร้างสรรกันนะครับ หากเพื่อน ๆ นำไปใช้ในทางที่ผิด กดเล่นสนุก ๆ ระบบอาจจะมองว่าเป็น Spam โดนระงับการใช้งานสมาชิกอัตโนมัติไม่รู้ตัวได้นะครับ :sm52:

ไม่ต้องทดลองที่ไหนไกล
เพื่อน ๆ สมาชิกสามารถทดลองใช้งานระบบนี้ได้ โดยลองกด Posted Image ที่กระทู้นี้ได้เลยครับ

ช่วงนี้อยู่ในระหว่างทดลองใช้งานระบบ หากพบข้อผิดพลาด สามารถแจ้งได้ที่กระทู้นี้เลยครับ

ทีมงานจะเพิ่มฟังก์ชั่น ใหม่ ๆ เข้ามาในเร็ววันนี้

#2 crazystep

Professional

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : นุ๊ก
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : "น้องยิ้ม"

Posted 20 January 2010 - 11:18 AM

รับแซ่บบบบ :sm16:

#3 real_w_work

The Legend

• สมาชิกไม่แสดงตน
  • Interests:Automobile, Scuba Diving, Kart<br />, Hi-tech Gadgets and Nice Girls...
  • ชื่อเล่น : Pong
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • รุ่น : 1.8 E AT
  • ชื่อเล่นรถ : น้ิองเรียบร้อย

Posted 20 January 2010 - 11:25 AM

ป๋าต๋อมผมเนี่ย Web Programmer ขั้นเทพเลยค้าบบบบ

#4 dukdik_7

The Legend

• Guardian Spirit
  • ชื่อเล่น : นายอุ๋ย
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S AT
  • ชื่อเล่นรถ : Silver Apple

Posted 20 January 2010 - 11:30 AM

ขอบคุณสต๊าฟทุกท่านครับ :sm56:

#5 i-แนน_fD

The Legend

• ชื่อเล่น : [แ][น][น]
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล

Posted 20 January 2010 - 11:31 AM

มีการจำกัดจำนวน thanx รึเปล่าคะพี่ต๋อม

#6 Tommie

Drift King

• ชื่อเล่น : ToMMie
  • สีรถ : เทาซิลเวอร์สโตน
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : ^_^

Posted 20 January 2010 - 11:33 AM

กดไปแล้ว อยากมีชื่อมั่ง :sm06:

#7 i-แนน_fD

The Legend

• ชื่อเล่น : [แ][น][น]

Posted 20 January 2010 - 11:35 AM

พี่ต๋อมมม ทำไมชื่อแนน เป็นภาษางี้งะ แง๊ :sm05:

#8 TAE

The Legend

• The Legend
  • ชื่อเล่น : tae

Posted 20 January 2010 - 12:32 PM

แจ่มแจ๋วไปเลยครับผม

ว่าแต่มี Thanks เฉพาะ จขกท. หรอครับ น่าจะมีสำหรับผู้โพสต์ด้วยนะครับ

หรือผมยังไม่เห็นหว่า... :sm03:

#9 pee.

Turn Pro

• ชื่อเล่น : pjr.
  • ชื่อเล่นรถ : บอนวิค

Posted 20 January 2010 - 12:38 PM

ทดลองกดไปแล้วครับ

#10 Envir

Turn Pro

• ชื่อเล่น : envir

Posted 20 January 2010 - 01:12 PM

รับทราบ..................ครับ

#11 superbox

สมาชิกสองหมื่นโล

• Full Member
  • Interests:ทุกอย่างครับบบบ
  • ชื่อเล่น : DONG
  • รุ่น : 1.8 S AT
  • ชื่อเล่นรถ : sugas

Posted 20 January 2010 - 01:20 PM

......อิอิอิิอิ

#12 PredatorTom

The Legend

• ชื่อเล่น : ต๋อม
  • ชื่อเล่นรถ : PredatorCivic

Posted 20 January 2010 - 01:43 PM

View Posti-แนน_fD, on Jan 20 2010, 11:31, said:

มีการจำกัดจำนวน thanx รึเปล่าคะพี่ต๋อม
ในทางระบบ ตอนนี้ยังไม่มีจ้า
แต่ตามที่ Admin เขียนไว้ ถูกจำกัดด้วยประโยคนี้

"ระบบนี้ อยากให้เพื่อน ๆ ใช้ในทางสร้างสรรกันนะครับ หากเพื่อน ๆ นำไปใช้ในทางที่ผิด กดเล่นสนุก ๆ ระบบอาจจะมองว่าเป็น Spam โดนระงับการใช้งานสมาชิกอัตโนมัติไม่รู้ตัวได้นะครับ :sm52: "

View Posti-แนน_fD, on Jan 20 2010, 11:35, said:

พี่ต๋อมมม ทำไมชื่อแนน เป็นภาษางี้งะ แง๊ :sm05:
เข้ามาดูตอนนี้ก็ขึ้นอยู่นะ

View PostTAE, on Jan 20 2010, 12:32, said:

แจ่มแจ๋วไปเลยครับผม

ว่าแต่มี Thanks เฉพาะ จขกท. หรอครับ น่าจะมีสำหรับผู้โพสต์ด้วยนะครับ

หรือผมยังไม่เห็นหว่า... :sm03:

เดี๋ยวก็มี ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไป ดูก่อนว่ามี effect ไหม :sm52:

• Guests

Posted 20 January 2010 - 01:45 PM

กดแล้ว มันไม่ขึ้นอะไรอ่ะ

#14 nookkie_nookkie

The Legend

• ชื่อเล่น : นุกกี้
  • My Car : Jazz
  • ชื่อเล่นรถ : น้ำแข็งใส

Posted 20 January 2010 - 02:08 PM

:sm52: :sm52: :sm52:

#15 Tity

The Legend

• ชื่อเล่น : ป่าน
  • ชื่อเล่นรถ : น้องสีฝุ่น

Posted 20 January 2010 - 02:12 PM

View PostPredatorTom, on Jan 20 2010, 13:43, said:

ในทางระบบ ตอนนี้ยังไม่มีจ้า
แต่ตามที่ Admin เขียนไว้ ถูกจำกัดด้วยประโยคนี้

"ระบบนี้ อยากให้เพื่อน ๆ ใช้ในทางสร้างสรรกันนะครับ หากเพื่อน ๆ นำไปใช้ในทางที่ผิด กดเล่นสนุก ๆ ระบบอาจจะมองว่าเป็น Spam โดนระงับการใช้งานสมาชิกอัตโนมัติไม่รู้ตัวได้นะครับ :sm52: "

เข้ามาดูตอนนี้ก็ขึ้นอยู่นะ

เดี๋ยวก็มี ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไป ดูก่อนว่ามี effect ไหม :sm52:

พี่ๆ ฝากไปแก้ มกราคา หน้าแรกหน่อยจิ ==>http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?act=home

ขอบคุณคร้าบบบ

#16 paja air

The Legend

• ชื่อเล่น : แอ
  • สีรถ : เทาบลูอิช
  • ชื่อเล่นรถ : Air Zaa

Posted 20 January 2010 - 02:12 PM

กะลังมึนๆ เดียวต้องทดสอบด้วย

#17 Ranger

Professional

• ชื่อเล่น : Yod
  • สีรถ : เทาโพลิชเมทัล

Posted 20 January 2010 - 02:23 PM

กดไปแล้วครับ

#18 rada1234

Drift King

• Drift King
  • Interests:ท่องเที่ยวเชิงอนุักษ์//การเมือง//ไอที//หนัง
  • ชื่อเล่น : ying

Posted 20 January 2010 - 02:55 PM

น่ารักดีเน๊อะ

#19 OOD

The Legend

• ชื่อเล่น : OOD

Posted 20 January 2010 - 02:59 PM

เข้าใจแว้ว ก็ว่าอยู่มีอะไรให้เล่นตลอดเลย

ขอบคุณครับ......

#20 PredatorTom

The Legend

• ชื่อเล่น : ต๋อม
  • ชื่อเล่นรถ : PredatorCivic

Posted 20 January 2010 - 03:53 PM

View PostPrasan, on Jan 20 2010, 13:45, said:

กดแล้ว มันไม่ขึ้นอะไรอ่ะ
ไม่ขึ้นนี่คือนิ่ง ๆ ไปเลยเหรอครับ
แต่ว่ามีชื่อขอบคุณในกระทู้นี้แล้วนะครับ

View PostTity, on Jan 20 2010, 14:12, said:

พี่ๆ ฝากไปแก้ มกราคา หน้าแรกหน่อยจิ ==>http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?act=home

ขอบคุณคร้าบบบ

ไปจับไก่เรียบร้อย ขอบคุณครับ :sm03: