Jump to content

*** ร่วมขอบคุณเพื่อนสมาชิก ที่ให้ความรู้ดี ๆ ระบบใหม่จาก CivicFDThailand ***

92 replies to this topic

#81 PredatorTom

The Legend

• The Legend
  • ชื่อเล่น : ต๋อม
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : PredatorCivic

Posted 21 February 2010 - 12:52 AM

View PostFantaFD, on Feb 20 2010, 23:53, said:

ถามเรื่อง Thanks นิดนึงครับ

มันขึ้นมาตรงมุมซ้ายใต้รูป ว่ามี 1
มันคือจำนวนที่เราเคยกดไป หรือว่ามีคนกดมาให้เราครับ
แล้วถ้าเป็นจำนวนที่ได้รับจากคนอื่น จะรู้ได้ไงว่าใครกดมาให้อ่ะครับ

ช่วยบอกทีครับ ผมสงสัย

จำนวนที่ได้รับคำขอบคุณครับ

จากใครบ้างจะไม่มีบอกหน้าเว็บนะครับ

#82 jijung

The Legend

• The Legend
  • Interests:ไม่สนใจแล้วค่ะ จะได้ไม่เหนือย
  • ชื่อเล่น : aon
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • รุ่น : 1.8 E AT
  • ชื่อเล่นรถ : Mom@Dad

Posted 02 March 2010 - 09:42 PM

ถามนิดนะคะ

อย่างถ้าเช่น มีคนมาช่วยอัพกระทู้ให้เรา(ตอนเราขายของ)เราขอบคุณเค้าบ่อยๆจะเป็นอะไรไม่คะจะเปลืองเนื้อที่ของเวปไม่คะ

แต่บางทีอยากขอบคุณที่มาช่วย แต่ถ้ามันทให้เวปเปลืองก็จะไม่ทำแบบนั้นบอ่ยๆๆค่ะ

#83 Arter

Turn Pro

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : Arter
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 S AT
  • ชื่อเล่นรถ : คุณโชคดี

Posted 05 March 2010 - 12:34 PM

ทราบๆๆๆๆๆ ครับผม

#84 Artocung

มือใหม่ป้ายแดง

• Full Member
  • ชื่อเล่น : Arto
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S MT

Posted 21 March 2010 - 08:45 PM

รับทราบครับ
ไม่ได้เข้ามานานเลย เปลี่ยนแปลงไปแล้ว
พร้อมรับทราบครับ :sm33:

#85 apichart_2am

• ชื่อเล่น : B
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 1.8 S AT

Posted 22 March 2010 - 12:35 PM

View PostAdministrator, on Jan 20 2010, 11:08, said:

หลากหลายเรื่องราวดี ๆ

ที่เรา "ให้" โดยไม่หวังอะไร

ที่เรา "ได้" โดยไม่ได้ร้องขอ

"ขอบคุณ"

ที่ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของสังคมแห่งการแบ่งปัน

CivicFDThailand

เพื่อนสมาชิกหลายท่านคงจะได้เห็นการเปลี่ยนแปลง Animation บนหัวเว็บไซท์แล้วนะครับ
อาจจะสงสัยว่า คืออะไร กระทู้นี้จึงจะขออธิบายให้ฟังกันเลย :sm16:

เว็บไซท์ของเราได้เพิ่ม ปุ่มเข้ามาใหม่ 1 ปุ่ม นั่นก็คือปุ่ม Posted Image
ซึ่งนำมาให้เพื่อน ๆ ได้ใช้สำหรับ "ขอบคุณ" เพื่อนสมาชิก ที่ตั้งกระทู้ให้ความรู้ หรือให้สาระประโยชน์ดี ๆ แก่เรากันนะครับ

วิธีใช้ก็ไม่ยากเลย แค่คลิกปุ่ม Posted Image ซึ่งจะปรากฎอยู่แถบด้านล่างใต้ลายเซ็นของผู้ตั้งกระทู้
เพียงเท่านี้ ชื่อของเพื่อน ๆ ก็จะไปปรากฎอยู่ใต้กระทู้นั้น ว่าเราได้ขอบคุณไปแล้ว
และยังเป็นการเพิ่มคะแนนน้ำใจให้เพื่อนสมาชิกผู้ให้ความรู้อีกด้วย

คะแนนนี้คงไม่สามารถนำไปแลกเป็นเงิน หรือเลื่อนลำดับอะไรได้
แต่ก็น่าจะเป็นกำลังใจที่ดีให้กับผู้ตั้งกระทู้อยู่ไม่น้อยนะครับ :sm10:

ทางทีมงานนำระบบนี้มาให้ใช้ เพื่ออยากให้สัมคมที่นี่เป็นสังคมที่เพื่อน ๆ ร่วมแบ่งปันความรู้ ประสบการณ์ ที่มีให้แก่กัน
ระบบนี้ อยากให้เพื่อน ๆ ใช้ในทางสร้างสรรกันนะครับ หากเพื่อน ๆ นำไปใช้ในทางที่ผิด กดเล่นสนุก ๆ ระบบอาจจะมองว่าเป็น Spam โดนระงับการใช้งานสมาชิกอัตโนมัติไม่รู้ตัวได้นะครับ :sm52:
ไม่ต้องทดลองที่ไหนไกล
เพื่อน ๆ สมาชิกสามารถทดลองใช้งานระบบนี้ได้ โดยลองกด Posted Image ที่กระทู้นี้ได้เลยครับ

ช่วงนี้อยู่ในระหว่างทดลองใช้งานระบบ หากพบข้อผิดพลาด สามารถแจ้งได้ที่กระทู้นี้เลยครับ

ทีมงานจะเพิ่มฟังก์ชั่น ใหม่ ๆ เข้ามาในเร็ววันนี้

ขอบคุณครับสำหรับเกล็ดความรู้ในการใช้เว็บไซด์

#86 KaRn

• New Members
  • ชื่อเล่น : karn
  • สีรถ : N/A
  • รุ่น : N/A

Posted 22 March 2010 - 10:05 PM

ขอบคุณทุกคนครับ

#87 jchoomal

Drift King

• Drift King
  • Interests:Car / Bhuddha Amulet
  • ชื่อเล่น : วัชร
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • My Car : Car

Posted 29 March 2010 - 08:40 AM

เว็ปล่มบ่อยมาก

และเมื่อกลับมา ระบบ Thanks ก็หายไป
จะตัดออกหรือจะคงใว้ ระบบ Thanks มีผลต่อเว็ปล่มหรือเปล่า?

#88 jump77

Turn Pro

• Full Member 2
  • ชื่อเล่น : jump
  • สีรถ : เทาโพลิชเมทัล
  • ชื่อเล่นรถ : หมูอ้วน

Posted 29 March 2010 - 11:22 AM

รับทราบครับ

#89 worakiss

• ชื่อเล่น : BALL

Posted 18 April 2010 - 06:12 PM

มือใหม่ มาเก็บข้อมูลครับ

#90 worakiss

• ชื่อเล่น : BALL

Posted 18 April 2010 - 06:12 PM

มือใหม่ มาเก็บข้อมูลครับ

#91 nick4947

• ชื่อเล่น : nick
  • สีรถ : N/A
  • รุ่น : N/A

Posted 11 December 2011 - 09:46 PM

ขอบุคณครับ

#92 BossTirawat

กำลัง Run-In

• ชื่อเล่น : Boss
  • รุ่น : 1.8 S MT

Posted 07 May 2012 - 05:55 PM

รับทราบครับ

#93 KRIENG

• ชื่อเล่น : krieng
  • ชื่อเล่นรถ : เพนกวิ้น

Posted 27 August 2013 - 09:29 AM

อ๋อ ! มาใหม่เข้าใจครับ ขอบคุณครับ