Jump to content

"By the way Auto Sport" @ยาง/ล้อแม็กซ์/น้ำมันเครื่อง/ผ้าเบรค/โช้คอัพ/สปริง/ซ่อมบำรุง/ล้างรถ/เคลือบสี/ของตกแต่ง/@

Sponsor

612 replies to this topic

#21 mixer98

สมาชิกหมื่นโล

• Full Member
  • ชื่อเล่น : aod
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : Mixer

Posted 08 June 2010 - 09:09 PM

อัพ ให้ครับ เดียวแวะไปใช้บริการครับ

#22 btw-autosport

กำลัง Run-In

• Sponsor FD
  • สีรถ : เงินอลาบาสเตอร์
  • รุ่น : 2.0 EL AT (AS)

Posted 10 June 2010 - 04:43 PM

mixer98, on Jun 8 2010, 21:09, said:

อัพ ให้ครับ เดียวแวะไปใช้บริการครับ

ขอบคุณค่ะ

#23 btw-autosport

Posted 12 June 2010 - 09:31 AM

มีเพื่อน ฝากถามมาค่ะ

ช่วงหน้าฝน เดือน มิถุนายน/กรกฎาคม/สิงหาคม
ฝนตก รับประกัน ล้างฟรี ภายใน 24 ชั่วโมงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#24 btw-autosport

Posted 12 June 2010 - 09:33 AM

ti_imp, on Jun 7 2010, 23:33, said:

Falken ZE522 ปี 2010 ขนาด 195/55R 15 ราคาเท่าไรครับ และขนาด 205/55R 15

PM แล้วค่ะ
สอบถามเพิ่มเติมได้ค่ะ 02-574 0900

#25 btw-autosport

Posted 12 June 2010 - 09:37 AM

kira2009, on Jun 8 2010, 14:07, said:

ขอราคาผ้าเบรค Bendix รุ่น

1. Metal king titanium

2. Utimate

ใช้กับ FD 2.0

ขอบคุณครับ

ราคาผ้าเบรค Bendix
Metal King Ulimate
หน้า 2,350 3800
หลัง 1,750 3500
ส่วนลด 20 %+ 5 %
ราคารวมค่าแรง และ รวม Vat แล้วค่ะ
สิทธิพิเศษ เฉพาะ สมาชิกที่มีสติกเกอร์ FD เท่านั้นค่ะ
ขอบคุณค่ะ

#26 Augustin

The Legend

• Guardian Spirit
  • ชื่อเล่น : A(เล็ก)XANDER
  • สีรถ : ขาวทาฟเฟต้า
  • ชื่อเล่นรถ : Leviathan

Posted 12 June 2010 - 07:04 PM

2.0 มันแรง ... ผ้าเบรคเดิมติดรถ เอาไม่อยู่

... แนะนำหน่อยซิครับ ว่า ยี่ห้อไหน รุ่นไหน เหมาะสม

#27 btw-autosport

Posted 12 June 2010 - 08:41 PM

เมทัลคิง ไทเทเนียม - Metal King Titanium
ขอแนะนำ...ผ้าเบรกสำหรับรถสมรรถนะสูง และการขับขี่แบบสปอร์ต
ผ้าเบรกสำหรับผู้นิยมการขับขี่แบบสปอร์ต
พร้อมที่จะรองรับการเบรกที่หนักหน่วงกว่า...
ทนต่ออุณหภูมิได้สูงกว่า และอายุการใช้งานที่ยาวนานกว่า

ผ้าเบรกเมทัลคิง ไทเทเนียม เป็นผ้าเบรกชนิดเซมิเมทาลิค (Semi Metalic) ที่ถูกพัฒนาและผลิตจากส่วนผสมที่ออกแบบมาเป็นพิเศษ เพื่อรองรับการใช้งานในสไตล์การขับขี่แบบสปอร์ต ที่มีการออกตัวของรถอย่างฉับไว และต้องการ การหยุดรถอย่างรวดเร็ว หรือการใช้งานบรรทุกหนัก และต้องใช้เบรกบ่อยครั้ง

การใช้งานดังกล่าวข้างต้นจะทำให้เกิดการสะสมความร้อนอย่างมากในระบบเบรก ซึ่งมีผลทำให้ผ้าเบรกเมทัลคิงไทเทเนียม มีประสิทธิภาพมากขึ้น และยังมีชั้นฉนวนกันความร้อนที่อยู่ระหว่างเนื้อผ้าเบรกกับแผ่นเหล็กรองผ้าเบรก ที่จะช่วยลดความร้อนสะสมที่จะถูกส่งผ่านไปยังน้ำมันเบรก ช่วยยืดระยะการเดือดของน้ำมันเบรก ทำให้ระบบเบรกโดยรวมมีประสิทธิภาพเพิ่มมากขึ้น และรองรับช่วงเวลาของการทำงานหนักที่ยาวนานขึ้น

#28 btw-autosport

Posted 12 June 2010 - 08:42 PM

ผ้าเบรคเบนดิก
รุ่น ..อัลติเมท - Ultimate
สุดยอดผ้าเบรกสำหรับผู้รักความแรง... ที่ต้องการความปลอดภัยสูงสุด
ด้วยสูตรเฉพาะจากเบ็นดิกซ์ที่ให้ดัชนีความฝืดสูงสุดในระดับ GF ทนความร้อนได้สูงถึง 550 องศาเซลเซียส และด้วยส่วนผสมของวัตถุดิบพิเศษสุด Synthetic Graphite และ Aramid Fibre ช่วยให้การเบรกเต็มประสิทธิภาพ และต่อต้านอาการเบรกลื่นที่เกิดจากความร้อนสะสมสูง

รองรับการขับขี่ในทุกรูปแบบ
ไม่ว่าจะขับแบบสปอร์ตมันส์ ๆ หรือการขับขี่ด้วยความเร็วสูงบนทางด่วน และในสนามประลองความเร็วซี่งเป็นที่นิยม และได้รับความไว้วางใจจากทีมแข่งชื่อดังมากมาย ทั้งในการแข่งขันทางเรียบ และการแข่งขันครอสคันทรี่่

บทพิสูจน์ภายใต้สภาวการณ์เบรกอย่างฉุกเฉินและรุนแรงเบ็นดิกซ์อัลติเมทได้ผ่านการทดสอบดังกล่าว และผ่านการรับรองจาก HPC (High Performance Certification) เมื่อเปรียบเทียบกับผ้าเบรกช้นนำยี่ห้อต่าง ๆ จากทั่วโลกแล้ว ซึ่งผ้าเบรกอัลติเมทโดดเ่ด่นอย่างมาก ในเรื่องของสมรรถนะัการเบรก ที่ดีอย่างต่อเนื่อง คุณจึงมั่นใจได้ในประสิทธิภาพและความปลอดภัยสูงสุุด

#29 btw-autosport

Posted 12 June 2010 - 08:43 PM

ข้อมูล อ้างอิงจาก www.bendix.co.th

ตกหล่นค่ะ

#30 btw-autosport

Posted 12 June 2010 - 08:45 PM

Augustin, on Jun 12 2010, 19:04, said:

2.0 มันแรง ... ผ้าเบรคเดิมติดรถ เอาไม่อยู่

... แนะนำหน่อยซิครับ ว่า ยี่ห้อไหน รุ่นไหน เหมาะสม

เอกสารจากบริษัท เบนดิก โดยตรง
ต้นฉบับ ชัดเจนค่ะ

#31 jackmaoaeclub

• ชื่อเล่น : Jack
  • สีรถ : ดำไนท์ฮอว์ก/ดำคริสตัล
  • รุ่น : 1.8 S AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : JJUPITER

Posted 12 June 2010 - 08:45 PM

เอ้าเเวะมาดันให้ครับ....... :sm10: :sm10: :sm10: :sm10: :sm10: :sm10: :sm10:

#32 btw-autosport

Posted 12 June 2010 - 08:47 PM

btw-autosport, on Jun 12 2010, 20:45, said:

เอกสารจากบริษัท เบนดิก โดยตรง
ต้นฉบับ ชัดเจนค่ะ
ส่วนรถคุณเล็ก ขอแนะนำเป็นรุ่นนี้ นะค่ะ
เบ็นดิกซ์ เจเนอรัล ซีที ผ้าเบรกสำหรับรถยนต์ส่วนตัว ที่ตอบสนองการใช้งานทั่ว ๆ ไป ไม่ว่าจะเป็นการขับขี่ในเมือง ชานเมือง หรือการขับขี่บนทางด่วน

ผ้าเบรกเจเนอรัล ซีที ใหม่ จากเบ็นดิกซ์ ถูกออกแบบมาเพื่อสร้างมาตรฐานใหม่ให้กับการใช้รถยนต์ประจำวัน ทั้งเส้นทางในเมืองและการเดินทางที่ความเร็วสูง ด้วยการใช้วัตถุดิบคุณภาพสูงที่ให้ความสมดุลย์ระหว่างประสิทธิภาพ และความประหยัด ซึ่งเป็นคุณสมบัติที่หาไม่ได้ใน ผ้าเบรกยี่ห้ออื่น ๆ

เจเนอรัลซีทีผลิตขึ้นโดยเทคโนโลยีเซรามิคที่ดีที่สุดจากยุโรปและอเมริกา ผสมผสานกันเป็นวัตถุดิบที่มีคุณภาพสูง เพื่อผลิตผ้าเบรกที่มี ประสิทธิภาพสูงสุด และต่อเนื่องตลอดการใช้งานในแต่ละวัน ให้ความรู้สึกนุ่มนวลในการเหยียบเบรก ไร้เสียงรบกวน ปราศจากฝุ่นดำ และช่วยยืดอายุของจานเบรก ด้วยการเคลือบแผ่นฟิล์มพิเศษ บนผิวหน้าจานเบรก

#33 btw-autosport

Posted 12 June 2010 - 08:49 PM

jackmaoaeclub, on Jun 12 2010, 20:45, said:

เอ้าเเวะมาดันให้ครับ....... :sm10: :sm10: :sm10: :sm10: :sm10: :sm10: :sm10:

ขอบคุณค่ะ :sm10:

#34 Augustin

The Legend

• Guardian Spirit
  • ชื่อเล่น : A(เล็ก)XANDER
  • ชื่อเล่นรถ : Leviathan

Posted 13 June 2010 - 12:07 AM

ขอบคุณครับ พี่แอน

เรื่องผ้าเบรค ผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับ แต่อ่านจากข้อมูลที่พี่แอนให้แล้ว รู้สึก อยากศึกษาขึ้นมาบ้างแล้วล่ะ ฮ่า ๆ ๆ

... แล้ว สนนราคา เท่าไหร่อ่ะครับ

... แยก คู่หน้า คู่หลัง ให้ด้วยน่ะครับ

... มีิิฟีดแบค จากลูกค้า ที่เคยซื้อไปใช้ บ้างไม๊ครับ

#35 btw-autosport

Posted 18 June 2010 - 06:30 PM

Augustin, on Jun 13 2010, 00:07, said:

ขอบคุณครับ พี่แอน

เรื่องผ้าเบรค ผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับ แต่อ่านจากข้อมูลที่พี่แอนให้แล้ว รู้สึก อยากศึกษาขึ้นมาบ้างแล้วล่ะ ฮ่า ๆ ๆ

... แล้ว สนนราคา เท่าไหร่อ่ะครับ

... แยก คู่หน้า คู่หลัง ให้ด้วยน่ะครับ

... มีิิฟีดแบค จากลูกค้า ที่เคยซื้อไปใช้ บ้างไม๊ครับ

ผ้าเบรค เบนดิก
... สินค้าคุณภาพค่ะ มาตรฐานเชื่อถือได้ค่ะ

#36 Maifa

สมาชิกสองหมื่นโล

• Interests:NeeD FoR SpeeD
  • ชื่อเล่น : เทพ
  • รุ่น : 1.8 E MT, 1.8 E AT (AS) Navi
  • ชื่อเล่นรถ : RedBlackDevil

Posted 18 June 2010 - 06:38 PM

-ขอทราบราคา FALKEN ZE512
225/40/18 2เส้น 235/40/18 2เส้น

#37 btw-autosport

Posted 22 June 2010 - 12:29 PM

DSC_2274.jpg (2.7 MB)

#38 whiteguy

• ชื่อเล่น : WHITE
  • รุ่น : 1.8 E AT (AS)
  • ชื่อเล่นรถ : อ้ายวอก

Posted 22 June 2010 - 01:10 PM

แหมะ...ครบดีจริงๆครับ แล้วจะไปใช้บริการนะครับ.. :sm16:

#39 btw-autosport

Posted 22 June 2010 - 02:25 PM

whiteguy, on Jun 22 2010, 13:10, said:

แหมะ...ครบดีจริงๆครับ แล้วจะไป ใช้บริการนะครับ.. :sm16:

ขอบคุณคับ :sm10:

#40 btw-autosport

Posted 22 June 2010 - 03:31 PM

บรรยากาศ หน้าร้าน