เทียบ FD vs FC vs FE
เปรียบเทียบ Honda Civic 3 รุ่นยอดนิยม — ซื้อรุ่นไหนคุ้มที่สุดในปี 2026? ใช้ Filter ด้านล่างเพื่อหาคำตอบที่ตรงกับความต้องการของคุณ
อัปเดตล่าสุด:
กรองตามเงื่อนไขของคุณ
งบ
เน้น
เทียบแบบสรุป
Gen 8 • 2006–2012
Civic FD
"นางฟ้า"
ราคามือสอง
150,000 - 450,000 บาท
แรงม้า
140-155 HP
อัตรา
10-14 km/L
เกียร์
5AT / 5MT
จุดเด่น
- • ดีไซน์คลาสสิก สวยเหนือกาล
- • ช่วงล่างนุ่ม ขับสบาย
- • อะไหล่ถูก หาง่ายสุด
- • ชุมชนใหญ่ สายแต่งเยอะ
- • ประหยัดน้ำมันเมื่อเทียบกับยุค
จุดด้อย
- • เทคโนโลยีเก่า ไม่มีความปลอดภัยยุคใหม่
- • กินน้ำมันมากเมื่อเทียบกับ e:HEV
- • ปัญหายางแท่นเครื่อง, แร็คพวงมาลัย
- • ไม่มี Honda SENSING
เหมาะกับ
คนงบจำกัด ชอบรถสวยคลาสสิก ไม่ซีเรียสกับฟีเจอร์ใหม่
Gen 10 • 2016–2021
Civic FC
"ฉลาม"
ราคามือสอง
450,000 - 850,000 บาท
แรงม้า
141-173 HP
อัตรา
13-17 km/L
เกียร์
CVT
จุดเด่น
- • เทอร์โบแรง ประหยัดกว่ายุคก่อน
- • ดีไซน์สปอร์ต ทันสมัย
- • พวงมาลัย/ช่วงล่างคม
- • ห้องโดยสารใหญ่ขึ้น
- • มี Hatchback (FK) ให้เลือก
จุดด้อย
- • CVT เสี่ยงปัญหาถ้าขับหนัก
- • น้ำมันเครื่องเจือจาง (Oil Dilution) ในเทอร์โบ
- • Resale เริ่มตก (ยังดีกว่าคู่แข่ง)
- • SENSING ไม่ได้ทุกรุ่นย่อย
เหมาะกับ
คนชอบเทอร์โบแรง ใช้ทั้งในเมืองและทางไกล งบปานกลาง
Gen 11 • 2021–ปัจจุบัน
Civic FE
"e:HEV"
ราคามือสอง
850,000 - 1,200,000 บาท
แรงม้า
178-184 HP
อัตรา
16-25 km/L
เกียร์
CVT / E-CVT
จุดเด่น
- • ประหยัดสุดในคลาส (e:HEV 23-25 km/L)
- • SENSING ครบทุกรุ่น ไม่ต้องขึ้นท็อป
- • ดีไซน์เรียบหรู Premium
- • วัสดุภายในดีขึ้นเยอะ
- • ประกัน 5 ปี/150,000 km
- • แรงบิดต้น e:HEV จัดจ้าน
จุดด้อย
- • ราคาเริ่ม 1M+ สูงที่สุดในคลาส
- • Head Unit ไม่มี Widescreen ใหญ่ๆ แบบ Mazda/Hyundai
- • e:HEV แพงกว่า Turbo 100,000+
- • ยังมีปัญหา Software บางรุ่น (ได้อัปเดตแล้ว)
เหมาะกับ
คนใช้รถในเมืองบ่อย อยากประหยัด อยากได้เทคโนโลยีล่าสุด
ตารางสเปคเปรียบเทียบ
| รายการ | Civic FD | Civic FC | Civic FE |
|---|---|---|---|
| รหัสเจน | Gen 8 | Gen 10 | Gen 11 |
| ปีที่ผลิต | 2006–2012 | 2016–2021 | 2021–ปัจจุบัน |
| ราคามือสอง | 150,000 - 450,000 บาท | 450,000 - 850,000 บาท | 850,000 - 1,200,000 บาท |
| ราคามือหนึ่ง | หมดการผลิต | หมดการผลิต | 1,019,000 - 1,350,000 |
| เครื่องยนต์ | 1.8L i-VTEC (R18A) / 2.0L i-VTEC (K20Z) | 1.8L i-VTEC / 1.5L VTEC Turbo (L15B7) | 1.5L VTEC Turbo / 2.0L e:HEV (LFB-H5) |
| แรงม้า | 140-155 HP | 141-173 HP | 178-184 HP |
| แรงบิด | 174-188 Nm | 174-220 Nm | 240-315 Nm |
| เกียร์ | 5AT / 5MT | CVT | CVT / E-CVT |
| อัตราสิ้นเปลือง | 10-14 km/L | 13-17 km/L | 16-25 km/L |
ค่าใช้จ่ายต่อปี (โดยประมาณ)
สมมติขับ 20,000 km/ปี ที่ราคาน้ำมัน 35 บาท/ลิตร
| รายการ | FD | FC | FE e:HEV |
|---|---|---|---|
| ค่าน้ำมัน/ปี | 58,300 | 46,700 | 28,000 |
| ค่าบำรุงประจำ | 8,000 | 12,000 | 10,000 |
| ค่าประกัน Class 1 | 12,000 | 18,000 | 25,000 |
| ค่าเสื่อมราคา/ปี | 25,000 | 40,000 | 60,000 |
| รวมทั้งหมด | 103,300 | 116,700 | 123,000 |
*ค่าเสื่อมราคาคำนวณจาก Depreciation Rate เฉลี่ยของคลาส — FE แพงกว่าเพราะราคาต้นทุนสูง แต่ Resale ดีที่สุด
สรุป: ซื้อรุ่นไหนดี?
👑 Civic FE e:HEV (แนะนำที่สุด)
ถ้างบถึง 1.24M+ — นี่คือ Civic ที่คุ้มค่าที่สุดในระยะยาว SENSING ครบ ประหยัดสุด Resale ดี ใช้งานครบทุกมิติ — เหมาะกับคนต้องการรถคันเดียวใช้ 7+ ปี
อ่านเพิ่มเติม →
🎯 Civic FC 1.5 Turbo RS (คุ้มรองลงมา)
งบ 650-800k มือสอง ได้เทคโนโลยีสมัยใหม่ เครื่องแรง ประหยัดพอใช้ — เหมาะกับคนไม่อยากจ่าย 1M+ แต่อยากได้ Turbo
อ่านเพิ่มเติม →
💎 Civic FD 1.8 EL (คลาสสิกที่คุ้ม)
งบจำกัด < 400k — FD ยังเป็นรถที่ขับดี ซ่อมถูก ชุมชนใหญ่ — เหมาะกับคนหลงใหลในความคลาสสิก และไม่ซีเรียสกับฟีเจอร์ใหม่
อ่านเพิ่มเติม →
คำถามที่พบบ่อย (FAQ)
- Civic FD vs FC vs FE ซื้อรุ่นไหนดีในปี 2026?
- ขึ้นกับงบและการใช้งาน: FD (งบ 200-450k) — คลาสสิก อะไหล่ถูก / FC (450-850k) — Turbo แรง ประหยัดปานกลาง / FE e:HEV (1M+) — ประหยัดสุด เทคโนโลยีล่าสุด SENSING ครบ — ถ้าเน้นคุ้มค่าระยะยาวและขับในเมือง FE e:HEV คือคำตอบ ถ้างบจำกัดและไม่ซีเรียสฟีเจอร์ FD ยังเป็นตัวเลือกที่ดี
- FD เทียบ FC ต่างกันยังไงในแง่ขับขี่?
- FD ให้ความรู้สึก "Mechanical" — พวงมาลัยไฮดรอลิก (1.8L) ช่วงล่างนุ่ม เน้นสบาย ส่วน FC พวงมาลัยไฟฟ้า (EPS) คมกว่าในโหมด Sport, ช่วงล่างแน่นขึ้น เลี้ยวเฉียบกว่า — FC ขับสนุกกว่าแบบรถสมัยใหม่ แต่ FD ให้อารมณ์ "รถญี่ปุ่นในตำนาน" มากกว่า
- FC 1.5 Turbo กับ FE 1.5 Turbo เครื่องเดียวกันไหม?
- เครื่องคนละเจน FC ใช้ L15B7 (173 HP/220 Nm) ส่วน FE ใช้ L15C7 หรือ Variant ใหม่ (178 HP/240 Nm) — FE ปรับแต่งใหม่ให้ประหยัดขึ้นและแรงบิดต้นมากขึ้น ใช้ ECU และ Tuning ต่างกัน — ตัวเครื่องบล็อคเหมือน แต่รายละเอียดต่างกันเยอะ
- งบ 400,000 บาท ซื้อ FD ตัวท็อปหรือ FC ตัวล่างดีกว่า?
- งบ 400k ยังไม่พอ FC ตัวล่าง (ราคาเริ่ม 450-500k ปี 2017) — ให้พิจารณา FD 2.0 EL หรือ FD Minorchange 1.8 EL ปี 2011 จะคุ้มกว่า เพราะได้ท็อป ออปชั่นครบ อะไหล่ถูก / ถ้าขยับงบเป็น 500-600k ค่อย FC 1.8 EL จะได้เทคโนโลยีใหม่กว่า
- FE e:HEV กินน้ำมันจริงเท่าไหร่?
- จากผู้ใช้จริงในไทย FE RS e:HEV: ในเมืองรถติด 20-24 km/L, ทางไกล 25-28 km/L, เฉลี่ย 22-25 km/L — เทียบ FC 1.5 Turbo RS ประมาณ 13-17 km/L — ประหยัดกว่า 40-50% ถ้าขับ 20,000 km/ปี ประหยัดค่าน้ำมัน 20,000-30,000 บาท/ปี
- ซื้อ FC มือสองตอนนี้ ใกล้จะมีปัญหาถังมือสองไหม?
- FC 1.5 Turbo ที่ผ่าน 100,000 km เริ่มต้องระวัง: (1) Oil Dilution เช็คน้ำมันเครื่องเจือจาง, (2) CVT ถ้าขับหนัก/ลากของ อาจต้องเปลี่ยน Belt, (3) เทอร์โบเช็ค Play ของแกน — ถ้า Service ที่ศูนย์ครบและขับปกติ ไม่เป็นปัญหา แต่ราคาควรต่ำกว่าที่ Service ไม่ครบ 50,000-80,000 บาท